ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องปืนยิงไม่ออก มีดดาบฟันไม่เข้า พวกท่านเชื่อหรือไม่  (อ่าน 14983 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ใครเคยมีประสบการณ์ มาแล้ว  ใครได้เห็นเรื่องพวกนี้มาแล้วบ้างแบ่งปันบอกกล่าวหน่อยครับ

ส่วนตัวผมเชื่อเรื่องแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เชื่อครับ ..แต่ก็เป็นกรณีไป  ..ส่วนมากจะเป็นการลอง  ตอบได้ชัดเจนว่า เต็มตา

ตอนเด็กๆ เห็นรุ่นพี่ เอาพระมาลองใส่ปากปลาแล้วฟัน จากหาง มาหัว  เหรียญไหนไม่เข้าฟันกี่คนก็ไม่เข้า

ที่ฟันเข้าไม่ต้องออกแรงมากเลยครับ  โช๊ะเดียว ขาดสองท่อน  แต่ออกจากทรมานสัตว์ไปหน่อย

ช่วง ม.ปลาย เพื่อนโดนระเบิดปิงปองเต็มขาก็เป็นได้แค่รอยดำๆ ช้ำๆ  อาจจะโดนไม่เต็มที่แต่ก็ไม่ได้แผล แปลกดีเหมือนกัน

ปืนยิงไม่ออกเคยกับตัวครั้งหนึ่ง ตอบตัวเองไม่ได้ว่า อีกฝ่ายขู่หรือจริง เพราะคงไม่รอให้กดซ้ำอีกชุดแน่ๆ แต่เขายิงไม่ออก

แต่ที่เห็นกันเยอะสุด น่าจะเป็นการลงครู ของหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดงครับ ชัดเจนอย่างที่เห้นกัน

อ๋อ กระซิบเบาๆ ว่า เหรียญหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม กับพระของหลวงพ่อแดง นะครับ  ถึงความคับขัน ปาฎิหาริย์มีจริงครับ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ของแบบนี้ไม่เกิดกับตัวไม่รู้หรก ครับ  ส่วนตัวผมเชื่อครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมเคยแต่โดนยิง ครับ ... ไม่ออก 2 ครั้ง ไม่โดน 1 ครับ 
ส่วนมีด ...เคยแต่เฉี่ยวๆ ครับ โดนนิดๆหน่อยๆ .... ไม่เป็นไรมาก ครับ 
ของมองไม่เห็นผมว่ามีจริง ครับ .........

ศรัทธาเท่านั้น ครับ .....หากไม่เกิดขึ้นกับตัว ก็จะไม่มีทางเชื่อ ครับ .....

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ผมเชื่อเกิน100 ครับ เพราะเกิดขึ้นตอนเด็กๆหลายครั้งมาก ตกนํ้าไม่จมทั้งๆที่ว่ายนํ้าไม่เป็นเลยลอยอยู่อย่างนั้นหล่ะครับ รถชนแบบจะๆแต่วิ่งเข้าบ้านเฉย มีแค่หัวโน เลือดไม่เห็นเลยซักนิด แต่ยิงไม่เข้าก็ยังไม่เจอ เรื่องมีดๆก็โดนนิดหน่อย เชื่อเกิน100ครับ  :016:
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ฟันไม่เข้านี่ผมเชื่อครับ เพราะเจอมากับตัวเหมือนกัน
ล่อไปเก้าที แหะๆ รอยยังติดจนถึงทุกวันนี้
ส่วนเรื่องปืนไม่เคยเจอครับ เสียว แหะๆ
ปล หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมม่านสอนว่า เรื่องยิงไม่ออกฟันไม่เข้านั้นถ้าให้เห็นผลจริงๆ
เวลายิงต้องไม่ออก เวลาฟันต้องไม่เข้าครับ
หมายถึงเวลาเขายิงกันอย่าออกไป และเวลาเขากำลังฟันกันก็อย่าเข้าไปมีส่วนร่วมครับ
รับรองเหนียวจริงๆไม่มีแผลแม้แต่น้อย หุๆๆ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ที่เคยเจอจะเป็นการลองครับ ที่วัดสว่างอารมณ์ ทั้งดาบ , กริช , มีดโกน ก็ต่างไม่ได้กินเนื้อเลยครับ ผมเองผมก็เชื่อนะครับ  :054:

ออฟไลน์ romio

• ตติยะ
เชื่อสนิทใจจ้า.... :058:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของจริงอ่ะหายากครับ แต่ของแท้แท้ มีไม่ไกลมือเราเลย  :095:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ฮุฮุตอบได้เด็ดขาดมากครับท่านโจรสลัดฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
เคยโดนฟันสมัยเรียนเทคนิคครับ โดนฟันที่หัวไหล่แบบว่าเขากะฟันคออะนะแต่พลาดปลายดาบโดนหัวไหล่ ไม่เข้าครับแค่เป็นรอยช้ำ ตอนนั้นสวมแหวนหลวงปู่ทวดครับ เชื่อล้านเปอร์เซ็นต์ ส่วนปืนยังไม่เคยเจอครับและไม่อยากเจอครับ เสียดายคุณโจรงัดห้องแล้วเอาแหวนหลวงปู่ทวดไปแล้วแสดงว่าคุณโจรดูพระเป็นนะนี่พระรายการอื่นไม่เอาเลยซะงั้นเจ็บใจจริงๆ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
โดยส่วนตัวเชื่อครับ แต่ไม่มีประสบการณ์โดนเลย สงสัยผมจะมีแคล้วคลาดดี
มีแคล้วคลาดไม่เจ็บตัวครับ มีคงกระพันเจ็บตัวแต่ยิงฟันไม่เข้า
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
มีรุ่นพี่ผมที่สำนักของอาจารย์ผมอะครับชื่อพี่x  เขาไปมีเรื่องกับเด็กต่างโรงเรียนพอมีเรื่องของของพี่xก็ขึ้นทีนี้พวกนั้นก็ชักปืนออกมายิงขึ้นฟ้าประมาณ2-3นัด  จากนั้นพี่เขาก็วิ่งเข้าไปจะชกใส่พวกนั้นปรากฎว่าพวกนั้นก็เอาปืนยิงพี่xจริงๆแต่ยิงไม่ออกพวกนั้นก็เลยวิ่งหนีกันไปบ้าง   บางคนก็ขึ้นรถจักรยานยนต์หนีไปอะครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เชื่อเหมือนกัน ถึงแม้ยังไม่เจอกับตัวเองสักเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ลบหลู่นะจ๊ะ  :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ยิงไม่ออก ฟันไม่เข้า.............. (จาก gotkung)

เวลาเขายิงกันอย่าออกไป และเวลาเขากำลังฟันกันก็อย่าเข้าไปมีส่วนร่วมครับ.....

:025:โดนใจ...คุณโชวสิ :073:

ปล. เชื่อล้านเปอร์ค๊ะ!

ใครบอกนับถือพระสงฆ์องค์เจ้า แต่นับถือในใจ.... อยู่ในใจ อยู่ที่ใจ ฯลฯ
ไม่ต้องใส่พระก้อได้...ไม่ต้องมีของขลัง (มาขังใจ) ให้เกะกะ รกคอ รกเอว
พอถูกยิง ก็เป็นรู โบ๋วนะคะ!
ใส่สิค๊ะ....อย่าถอด :080:

เฮ้อ ไปดูคอนเสิรต์นูโวดีกว่า คืนนี้

cho presley       

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เหรียญรัชกาลที่5 กระผมเคยทดลองเหล็กไหลแล้ว ลืมเอาเหล็กไหลมา ลืมจริงๆ แต่ที่คอมีเหรียญองเดียวโดยไม่รู้
เลยใช้เคียวนินจาของญี่ปุ่น ฟันลงบนหลังมือด้วยปลายแหลม ไม่เข้า ยิ่งฟันยิ่งมันส์ เหมือนมีอะไรมาดลใจ ฟันๆๆๆๆ ไม่เข้า แต่เริ่มเจ็บ
สักพัก มีน้ำขาวใสออกใส แล้วก็มีเลือด ผุดมานิดนึง

ผมเลยวางเคียว ผู้หญิงแถวนั้นตกใจหมด เราก็เฉยๆเพราะจะโชว์เหล็กไหลว่าชัวร์ พอ วางเคียวแล้วล้วงกระเป๋า แทบตกใจ กระผมลืม
เหล็กไหลไว้ที่บ้าน แล้วเราใช้อะไรหว่า ไม่มี เฮ้ยแล้วเราก็เหนียวดิ เย้ๆ ปล่วเลยเพ่ มองที่คอ เสมาจปร โชว์หรานในเสื้อ

นี้แหละลองมากับตัวเอง

ยิงพระอย่าไปลองนะเดี๋ยวบ้าๆบอๆแบบผม นานเกือบสองปีกว่าจะหาย
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
ขุนแผนดำ และ ประคำพ่ออุตมะ และ หลวงพ่อสุดวัดกาหลงแม้ไม่ทันก็ตามนะ  สมัยที่ยังไม่สักยันต์ มีคนไล่ยิงแชะๆ เออเรานึกว่าลองปืนเล่น มารู้อีกที ฝายตรงข้ามส่งมาเก็บเรา เอิ๊ก เกือบแระๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วก็ปวดฟันปวดสารพัด แต่ไม่รู้จะทำไงเพราะเคยไปทำฟัน ซี่ละ5พันคลีนิกแถวบ้าน เลยไปหายามาอุดก็ไม่หายปวด นึกไวไม่ทราบได้ ใช้ตำกรุดดอกไม้ทองท่องคาถาแล้วจิ้มจึ้กๆ ตรงที่ปวด อืมสักพัก ทุเลา สักพัก หาย อืมไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ

มีอีกหลายท่าน สาเหตุที่พิมทีละอันเพราะมันแก้ไขเพิ่มเติม ถ้านยึกออกมิได้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แต่ห้ามด่าเปลี่ยนหน้า
มีคนรู้จักที่เหนียวๆเหมือนกัน เผลอไปด่าพ่อแม่เขาตอนโดนรุม ข้อนี้ห้ามเด็ดขาด ด่าปุบ เลือดพุ่งจู๊ด...ดดดด มนุษย์เหนียววิ่งป่าราบร้องลั่น หมอๆๆๆ
ไปถึงจะเย็บแผล เย็บไม่เข้า บ๊ะไอนี่ยังไง จะแทงน้ำเหลือก็เข็มงออีก เออ แปลกดีแท้ หมอเหมองงกันเป็แถวๆ แล้วมันเป็นแผลมาได้ยังไง?

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
แล้วถ้าเกิดไม่ได้ตั้งใจด่า

แต่ว่าเผลอพูดอ่ะครับ

แบบว่าอุทานออกไปไม่ได้จะด่าแม่เค้า

เวลาคุยกับเพื่อนเผลออุทานออกไป

ถ้าผิดจะขอขมายังไงอ่ะครับ

ช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
เมื่อก่อนไม่เชื่อครับ จะพูดอย่างไรก็ไม่เชื่อ  คิดว่าคนอื่นที่เชื่อเพราะงมงาย เพราะฟลุ๊ก  เพราะต่างๆ นานา หาเหตุผลมาลบล้างได้หมด เราเป็นเด็กรุ่นใหม่ หัววิทยาศาสตร์ เรียนวิศะว   

แต่พอเข้าวัดปฏิบัติธรรม  จากที่ไม่เชื่อเลย ก็มาเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง เพราะไม่เห็นกับตา ไม่ได้สัมผัสกับตน

แต่พอมาเจออานุภาพพระของขวัญหลวงปู่วัดปากน้ำ  รถจักรยานยนต์ล้มไถลไปกับพื้น  แขนผมถูไปกับพื้นยาวประมาณ 4-5 ช่วงตัวคนได้ครับ  พอยกแขนขึ้นมา ไม่มีแม้รอยถลอก  ไม่มีแม้รอยแผล  ขาที่โดนรถจักรยานยนต์ทับลากถูมากับถนน ก็ไม่เจ็บ  ไม่ระบม ไม่มีแผล แต่กางเกงขาดหมดครับ  ไม่มีชิ้นดีเลย

จากนั้นก็เลยเชื่ออานภาพของพระรัตนตรัย  ของบุญครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
คอมเม้นท์ของผมนะครับ (ส่วนตัวมากฯ ) อย่านำไปรวมกับคนอื่น เพราะเป็นความเห็นส่วนนึงเท่านั้น

เรื่องยิงไม่เข้า ฟันไม่เข้า ทำนองนี้ เป็นเรื่องมีจริงฯ แต่มีองค์ประกอบหลายอย่างเช่น

- ดวงของคุณช่วงนั้น ตกหรือไม่ ถ้าถึงคราว อะไรก้อช่วยไม่ใด้

- สิ่งที่คุณใด้มา นั้นคุณรักษาใด้หรือไม่ บางคนโดนมามาโทษครูบาอาจารย์ว่าของเค้าไม่ดี อันนี้ก้อไม่ใช่ครับ ดูตัวเราเองด้วยครับ

- จังหวะ สถานการณ์ และอะไรหลายอย่าง

โดยส่วนตัวเคยเจอยิงมาครั้งนึงครับ ปรากฎว่าอาการสาหัสครับ หมอบอกไม่รอดแน่ แต่ก้อรอดมาใด้ คงเป็นเพราะบุญหรือกรรมที่ทำมานั่นล่ะครับ ช่วยไว้
(ไม่อยากพูดเรื่องนี้เลย แต่อยากให้เป็นแง่คิด)

เอาเป็นว่า คิดดี พูดดี ทำดี ของดีก้อจะรักษาคุณเอง ครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9