ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาหนุมานหลวงพ่อแลครับ  (อ่าน 19569 ครั้ง)

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคาถาหนุมานหลวงพ่อแลครับ
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 09:34:27 »
บูชามาแล้วไม่มีมาให้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: ขอคาถาหนุมานหลวงพ่อแลครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 10:42:40 »
**รอซักครู่คับ

หนังสือรวมคาถาอยู่ที่บ้านไม่ใด้ใช้เลยลืมฯ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ขอคาถาหนุมานหลวงพ่อแลครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 05:44:15 »
รอ ท่านบีม ด้วยคนครับ

น่าสนใจ ครับผม

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 08:03:13 »
ยังรอนะครับ :086:

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2551, 10:43:59 »
อันนี้คือคาถาปลุกหนุมาน จะหลวงพ่อไหนๆก็คือหนุมานเหมือนกันใช้ด้วยกันได้

ตั้งนะโม 3 จบ

ยะตะมะอะ  หะนุมานะ  นะสังสะตัง สะวาหะ สะวาหะ

(ยะตะมะอะ คือคาถาหัวใจหนุมานครับ)

ออฟไลน์ ดำเกิน

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 02:06:05 »
เท่าที่ทราบถ้าบูชาหนุมานที่วัดจะไม่มีคาถาให้นะคะ แต่ถ้าสักยันต์สำหรับตัว 2 ตัว 8 ตัว 9 และพญาหงส์ จะมีคาถาให้คะ

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 10:39:07 »
ผมเคยได้มาจากอาจารย์ท่านนึงครับ มะนิโย ท่านบอกว่าเป็นคาถาที่หลวงพ่อแลท่านใช้ประจำ
ไม่แน่ใจว่าใช่รึเปล่า
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 10:42:15 »
ขออภัยนะครับขออธิบายนิดนึง ยะ ตะ มะ อะ เป็นหัวใจของ หนุมานคลุกฝุ่นครับขอบคุน

ออฟไลน์ tong25

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 08:33:55 »
ถ้าเป้นตัว 8 ก็ อมมะผงเผ่าเธ่าธุลี คงกะพันชาตรีสวาหะ อุทะนุหะนุมานะ คลุกคลีตีนะ อิสวาสุ สุสวาอิ นะมะพะทะ นะมะอะอุ นะโมพุทะยะ  ตัว 1-5
ทาสุอุชา ทาอิหัปปะ พุททะสังมิ อะวะสุนุ สานุติ วิชายันเต หุละมะหะ   (หุละมะหะ ท่องก่อนออกจากบ้าน กลับบ้าน หะละมะหุ ) ทั้ง 2 บทเสกข้าวกิน  หลวงปู่จะใช้ หะนุมานะ ยะตะมะอะ วิงวังกังหะ  ใช้ผสมกัน หมดทุกตัว ประยุกต์ตามแบบที่ท่านคิดขึ้นมาเอง