ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องตะกรุด ครูบาน้อย  (อ่าน 9297 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
พอดี ผมได้โทรไปถาม ตะกรุดครูบาน้อย อ่ะคับ อยากถามว่า ของท่าน แจ่ม อย่างไร  เห็นท่านว่ามีที่เป็น หนังเสือไฟ อีกอัน เป็น กะไหล่ อยากถามว่าดีทั้งสองอันไหมคับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: อยากทราบเรื่องตะกรุด ครูบาน้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 05:48:23 »
มีตระกรุดกาสะท้อน ไม่แน่ใจว่าพิมย์ผิดหรือเปล่า  กับ ตระกรุดหนังเสือไฟ  ผมอยู่นครปฐมยังขึ้นไปหาท่านถึงเชียงใหม่เลยครับ  ท่านเกิดวันเสาร์ ปีขาล ตรงตามตำราความเชือของคนเหนือเลยครับ หนังต้องเสือไฟรองไปหาท่านดูครับ ของผมให้ท่านจารหนังให้ทั้งตัวเลยครับ  เก็บไว้บูชาที่ร้านดีมากๆครับ ตอนผมได้มาผมไม่สบายอยู่3วันเต็มๆครับต้องไปขอขมาท่านก่อนนะครับ แรงจริงๆครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
ตอบ: อยากทราบเรื่องตะกรุด ครูบาน้อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 12:58:24 »
ดีทั้งคู่ครับ ผมว่าจะตามไปเก็บหนังเสือไฟเหมือนกันครับ มีไม่มากครับ ตอนผมไปล่าสุดค่าบูชา ตะกรุดหนังเสือไฟ 1000 บาท มั้งครับ ดอกใหญ่เหมือนกันครับ ประมาณ 2นิ้วได้ครับ

ส่วนตะกรุดกาสะท้อน ประสบการณ์มากมายครับ เข็มฉีดยาแทงไม่เข้ามาหลายรายแล้วครับ ต้องถอดหรือขอขมาท่านก่อนครับ

คนเชียงใหม่ ถ้าไม่มีตะกรุดกาสะท้อน ถือว่า เชยเลยครับ 55+

เห็นเที่ยวไปครับ ลูกเล็กเด็กแดงยังห้อยเลยครับ ของท่านดีจริงๆ ต้องลองไปกราบท่านเองสักครั้งครับ

แล้วถ้าไปสายนั้นผมแนะนำไปวัดไชยสถานครับ วัดนี้ประสบการณ์เยอครับ ของแรงใช่ย่อยครับ  :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 03:59:08 »
อยากเห็นตะกรุดกาสะท้อน แล้วถ้าไม่ไปถึงเชียงใหม่ จะไปหาเช่าได้ที่ไหนบ้าง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 04:21:04 »

รูปครับ(มีอีกแบบที่เป็นกะไหล่เดียว รุ่นใหม่เพิ่งสร้าง มีตาอะไรไม่รู้ที่เนื้อว่านด้วยครับ พอดีไม่มีรูปครับ)

รุ่นนี้ราคา 150 บาทครับ ทางวัดยังมีอยู่

ถ้าถามว่าหาจากที่ไหนที่ไม่ใช่เชียงใหม่หรอครับ ก็ไม่รู้ครับ

แต่ตะกรุดรุ่นนี้ดูไม่ยากครับ ราคาก็ไม่แพงจนเกินไป

จะของเก่าใหม่พุทธคุณยังคงเดิมครับ ทำจากว่านชนิดเดียวกัน ปลุกเสกแบบเดียวกัน

ถ้าราคาจะแพงขึ้นคงเป็นรุ่นใหม่อ่ะครับ ราคาคงอยู่ที่ 300 มั้งครับจำไม่ผิด มันจะมีตาอะไรไม่รู้สีทองแดงอ่ะครับ ติดที่ว่าน(ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเป็นอะไร เพราะยังไม่ได้ถาม)

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 04:25:59 »

รูปครับ(มีอีกแบบที่เป็นกะไหล่เดียว รุ่นใหม่เพิ่งสร้าง มีตาอะไรไม่รู้ที่เนื้อว่านด้วยครับ พอดีไม่มีรูปครับ)

รุ่นนี้ราคา 150 บาทครับ ทางวัดยังมีอยู่

ถ้าถามว่าหาจากที่ไหนที่ไม่ใช่เชียงใหม่หรอครับ ก็ไม่รู้ครับ

แต่ตะกรุดรุ่นนี้ดูไม่ยากครับ ราคาก็ไม่แพงจนเกินไป

จะของเก่าใหม่พุทธคุณยังคงเดิมครับ ทำจากว่านชนิดเดียวกัน ปลุกเสกแบบเดียวกัน

ถ้าราคาจะแพงขึ้นคงเป็นรุ่นใหม่อ่ะครับ ราคาคงอยู่ที่ 300 มั้งครับจำไม่ผิด มันจะมีตาอะไรไม่รู้สีทองแดงอ่ะครับ ติดที่ว่าน(ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเป็นอะไร เพราะยังไม่ได้ถาม)

สวยมาก ขนาดกำลังดี อยากได้จัง :054:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 04:30:53 »
ถ้าติดต่อไปที่วัดไชยสถาน น่าจะทราบนะ
แต่สำหรับยันต์หนีบ เปิดเจอในเวปนึงทางล้านนา ราคาประมาณ 250  บาท
คนที่รับปลุกเสกเป็นศิษย์ของวัดรัตนาราม อยู่ อ.แม่ริม น่ะ
คิดว่าข้อมูลนี้เป็นไงบ้างล่ะ นายก็เป็นคนพื้นที่ น่าจะมีอะไรดี ๆ แนะนำได้นะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  33;

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 04:53:51 »
ครูบาน้อย ท่าอยู่วัดศรีดอนมูลครับ แต่ที่ผมแนะนำวัดไชยสถานเพราะวัดอยู่ใกล้กันนะครับ ^ ^

ส่วนทางแม่ริม ก็มีวัดกับอาจารย์ที่ขลังๆหลายท่านเยอะมาก

แต่พอดีผมอยู่สารภีอ่ะครับ ไกลไปนิด 55+

เลยไม่สามารถที่จะไปเล่นสายนั้นได้

แต่ยันต์หนีบผมคิดว่าครูบาอาจารย์หลายท่านคงทำได้ แต่ท่านน่าจะทำแจกเป็นรายบุคคลน่ะครับ ต้องไปขอให้ท่านทำให้

ปล.แต่โดยส่วนตัวผมไม่เคยได้ยินชื่อ วัดรัตนาราม เลยครับ อาจเพราะผมบุญไม่ถึงก้อเป็นได้ครับ :054:

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 10:15:43 »
วัดรัตนาราม ตั้งอยู่เลขที่ 139/4 หมู่ 4 ตำบลริมใต้ อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่  :015:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 10:58:03 »
อยากมีเก็บไว้บูชาบ้างแต่คงไม่มีโอกาสได้ขึ้นไปเชียงใหม่ช่วงนี้เลย ขึ้นไปเมื่อไร่ค่อยว่ากันครับ แต่ไม่รู้ว่าจะยังมีอยู่รึป่าว

• สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:05:04 »
อยากมีเก็บไว้บูชาบ้างแต่คงไม่มีโอกาสได้ขึ้นไปเชียงใหม่ช่วงนี้เลย ขึ้นไปเมื่อไร่ค่อยว่ากันครับ แต่ไม่รู้ว่าจะยังมีอยู่รึป่าว

ยังมีอยู่แน่นอน ครับ ท่านทำออกมาเรื่อยๆ

ตอนนี้ตะกรุดกาสะท้อนเหมือนเป็นสัญลักษณ์ของท่านแล้วครับ  :054:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 12:32:21 »
ผมเป็นอีกคนครับที่นับถือท่านมากผมอยู่กรุงเทพนะแต่ได้มีโอกาศขึ้นไปเหนือบ่อยครับท่านใจดีมากครับ :054:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 11:29:23 »
น่ามีไว้บูชามั่งจังเลยครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 11:34:15 »
น่ามีไว้บูชามั่งจังเลยครับ

อยากมีไว้บูชาเหมือนกัน เครื่องลางทางเหนือ เค้าว่าดีทางด้านเสน่ห์ เมตตา อยากมีคนเมตตาเยอะ จะได้ทำงานคล่องๆ  :054:

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 04:55:03 »
ใครสนใจ ติดต่อผมได้น่ะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 06:49:16 »
ต่อให้ติด แล้วจัดการเอง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 10:33:34 »
ครูบาน้อย ตอนนี้ท่านสร้างตะกรุดกาสะท้อนรุ่น ปาฏิหาริย์   สร้าง 2551 ดอกครับ