ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเหนือ(แสดงความเห็น)  (อ่าน 1922 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
รวมพลคนเหนือ(แสดงความเห็น)
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 12:52:57 »
มีไรดีๆก็แนะนำบ้างน่ะคับ ของดีทางเหนือ พอดีวันนี้ผมได้ไปไหว้ พระครูบาน้อยมา สุดยอดคับ ท่านเขียนกระหม่อมให้ด้วย รดน้ำมนต์ให้ พิธีรดน้ำมนต์ท่านสุดยอด เหมือนกัน ใครมีโอกาส ได้มาเหนือลองไปดูคับ (อยากให้พี่ๆน้องๆ คนเหนือ มาร่วมกัน แนะนำของดีๆทางเหนือบ้าง)

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รวมพลคนเหนือ(แสดงความเห็น)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 01:31:36 »
เยอะแยะมากมายครับ พูดไม่หมด  :002:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
ตอบ: รวมพลคนเหนือ(แสดงความเห็น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 09:47:31 »
ใครจะไปที่ไหนวานบอกด้วยเน้อ อยากไปแจมด้วยคับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 10:02:04 »
อยากหาพี่ใจดี น้องใจดีคนไหน มีของดีๆ ฝากบอกกันบ้างน่ะคับหรือจะแบ่งอะไรก็ไมว่ากัน(อันหลังนี้ เป็นขำๆ ถ้าได้ก็ดี อิอิ)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 10:03:41 »
ใช่ แนะนำมานะ จะได้เป็นประโยชน์กับผู้อื่นอีกมากมาย  :054:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 09:20:07 »
ผมก็อยู่เชียงใหม่ครับทำงานอยู่นิคมลำพูน
ถ้าจะไปนมัสการครูบาน้อย ต้องทำอย่างไรหรือครับ
ขอเข้าพบได้เลยไหมครับ ท่านใจดีไหมครับ
อยู่ใกล้ๆแต่ไม่เคยไปซักที

ปล. ยินดีที่ได้รู้จักคนเหนือด้วยกันครับ
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 09:54:54 »
ไม่ทราบว่าครูบาน้อย ท่านอยุ่วัดใดครับ...จังหวัดอไรด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 10:15:44 »
ท่านครูบาน้อย อยู่วัด ศรีดอนมูล อ. สารภี จังหวัดเชียงใหม่คับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 09:27:56 »
น่าสนใจมากมาย ครับ มีโอกาศ ต้องไปภาคเหนือมั่งแล้วหละครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 01:57:25 »
ถ้ามีโอกาสจะไปแอ่วเหนือเด้อ ชอบบรรยากาศ และสถานที่ท่องเที่ยวนะ ยังไม่เคยไปเลย

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 07:56:49 »
ผมก็อยู่เชียงใหม่ครับทำงานอยู่นิคมลำพูน
ถ้าจะไปนมัสการครูบาน้อย ต้องทำอย่างไรหรือครับ
ขอเข้าพบได้เลยไหมครับ ท่านใจดีไหมครับ
อยู่ใกล้ๆแต่ไม่เคยไปซักที

ปล. ยินดีที่ได้รู้จักคนเหนือด้วยกันครับ

ลองเข้าไปเลยครับ ถ้าท่านไม่ติดกิจนิมนต์

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 10:46:21 »
ท่านไดมี วัดที่แจ่มๆทางเหนือ แนะนำมาด้วยน่ะคับ ผมไปวัดศรีดอนมูลมา แล้ว สุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 08:46:12 »
วัดขุนคง หางดงครับ ผมได้ไปขอให้พระอาจารย์ลงยันต์
เรียกว่า ยันต์คาถาหัวใจงั่ง ครับ เมตตามหานิยมสุดยอด
ส่วนมากจะเป็นยันต์คาถาทางเหนือครับ พระอาจารย์เรียนจากหลายอาจารย์
ทางเข้าวัดอยู่แถวบ้านถวายครับ ถามคนแถวนั้นก็รู้จักครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 10:11:51 »
ครูบาเทื่อง วัดบ้านเด่น แม่แตง เชียงใหม่ http://www.photoontour.com/Gall_SlideShow_HTML/watbanden/wat_banden.htm
และ http://www.komchadluek.net/column/pra/2005/03/04/03.php ลองดู
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม