ผู้เขียน หัวข้อ: พระพรหม...ที่ผมเคารพ ครับ  (อ่าน 6381 ครั้ง)

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
พระพรหม...ที่ผมเคารพ ครับ
« เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 01:15:22 »
พ่อ แม่ เปรียบเสมือน พระพรหม ของลูกครับ...วันเกิดแม่ผมปีนี้ ผมเลยสร้าง พระพรหม เพื่อแจกเนื่องในวันเกิดแม่ผมครับ

สาเหตุที่ผมทำเป็นรูป พระพรหม ก็เพราะว่า แม่ผมท่านแต่งงานมาหลายปี แต่ก็ยังไม่มีลูกซักที จนกระทั่งได้ไปกราบไหว้ขอพร พระพรหม(เอราวัณ) หลังจากนั้นไม่นานท่านก็มีผมนี่ล่ะครับ...แม่ผมบอกว่า เมื่อถึงวันเกิดให้ผมไปไหว้ พระพรหม(เอราวัณ) ทุกปีครับ  :054:

มวลสารที่นำมาสร้าง พระพรหม ชุดนี้ พระอาจารย์อภิญญา วัดบางพระ เมตตามอบมวลสารให้ประกอบไปด้วย :054:
- ผงหลวงพ่อมี  วัดมารวิชัย
- ผงหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
- ผงหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
- ผงพระโคนสมอ (แตกหักชำรุด)
- ผงกระเบื้อหลังคาโบสถ์
- ผงเกสรดอกไม้ ๑๐๘
- แป้งเสก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย, แป้งเสกหลายคณาจารย์

เพิ่มเติม...ผงพุทธคุณ พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี...คุณอำพล สุขปาน มอบให้นำมาเป็นมวลสาร พระพรหม ชุดนี้ครับ :054:

ผู้ที่อยากได้ไว้บูชา ผมมอบให้คนละ 1 องค์ครับ...ผมมีแจก 70 องค์ ครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พระพรหม...ที่ผมเคารพ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 01:16:27 »
ภาพไม่ขึ้น...ลองใหม่ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: พระพรหม...ที่ผมเคารพ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 01:28:41 »

เมื่อวานนำไปถวาย พระอาจารย์อภิญญา ชุดนึง (กล่องล่าง) ผมก็เลยขอให้ท่านเมตตาปลุกเสกให้ด้วยครับ :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 01:31:16 »
ผมเปิดให้ผู้ที่สนใจอยากได้ไว้บูชา...ลงชื่อได้ถึงวันที่ 15 พ.ย. 2551 นะครับ...หรือถ้ามีผู้ขอรับแจกครบจำนวนก่อนวันที่ 15 ผมก็จะขอปิดกระทู้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 04:49:40 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 07:42:28 »
ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 07:59:15 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 08:06:13 »
สุดยอดครับผม  :073: ขอรับด้วยคนนะครับ  :002:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 08:23:46 »
ขอรับด้วยคนครับผมฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 08:51:09 »
เหนเค้าขอก้อมาขอกะเค้าด้วย ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ denกลเกษตร38

• ทุติยะ
  • **
  • ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
    • MSN Messenger - den_niti@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 09:02:24 »
ผม เด่น หาดใหญ่    ศิษย์วัดบางพระ  ขอรับด้วยคัฟ
ขอบคุงค๊าฟ  den_niti@hotmail.com
ความทุกข์ที่เกินทน  จะหลอมคนให้ทนทาน   

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 10:22:39 »
อ่ะน่ะ

พี่ครับ

ผมขอด้วยคนสิครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

^___^
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 11:20:07 »
ขอบคุณครับ ขอรับด้วยคน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 11:54:52 »
ไม่รู้ว่าหลวงพ่อญาจะมีเหลือให้ผมบ้างไหม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 12:22:43 »
ขอรับด้วยคนครับท่าน สาธุๆ :026: :114:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 09:03:37 »
ผมขอด้วยคนครับ ... ขอบคุณครับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ทิด`

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 11:16:39 »
ขอรับด้วยคนครับ ขอบคุณครับ :114: :090:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 11:46:03 »
ขอผมซักองค์ครับ...ขอบคุณมากครับ :054:
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 08:44:59 »
เฮียเล้งเงียบเลยแฮะๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 09:05:08 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ naja

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 10:00:45 »
ผมพึ่งเป่งสมาชิกใหม่ ขอด้วยหนึ่งองค์ครับ

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 10:37:51 »
ขอด้วยคนคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 01:04:46 »
ขอเข้าแถวรอรับด้วยคนครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 07:38:04 »
โอ้... 70 องค์จะหมดไหมท่าน  :095:

ออฟไลน์ phan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 10:52:29 »
มาขอบคุณด้วยคนครับ ขอครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 11:07:27 »
??โอ้... 70 องค์จะหมดไหมท่าน? :095:??
??ส่วนที่เหลือแจกแล้วจะเก็บไว้ใช้ในงานบุญครับ

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 12:30:28 »
ขอด้วยคนครับ ขอบคุณครับ :001:

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 04:45:15 »
พี่เล้งครับ ขอด้วยคนนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่  :001:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 พ.ย. 2551, 12:05:46 »

เมื่อวานนำไปถวาย พระอาจารย์อภิญญา ชุดนึง (กล่องล่าง) ผมก็เลยขอให้ท่านเมตตาปลุกเสกให้ด้วยครับ :054:

วันนี้ ผมได้รับแจกจากหลวงพี่ญา แล้ว ไป 3 คน ได้คนละองค์ แล้วก็แจกให้ศิษย์ที่มาสักอีก 2 คน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 พ.ย. 2551, 11:27:47 »
ขอรอรับด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ  :001:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 10:33:50 »
??โอ้... 70 องค์จะหมดไหมท่าน? :095:??
??ส่วนที่เหลือแจกแล้วจะเก็บไว้ใช้ในงานบุญครับ

สาธุครับ  :089:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 10:36:19 »
ขอรับด้วยคนน๊ะครับ แล้วจะรับยางงัยอ่ะครับ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ DuangDee

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 09:57:32 »
ขอรับแจกด้วยคนนะครับ พี่ leng_kub

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 06:25:22 »
ขอรับด้วยคนครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 พ.ย. 2551, 11:42:09 »
ปิดกระทู้ครับ...ผู้ที่ลงชื่อไว้แล้ว ช่วยแจ้งที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะครับ

ผู้ที่มีความประสงค์จะให้ผมจัดส่งแบบ ลงทะเบียน(กันพระหาย) ช่วยแจ้งด้วยนะครับ...ผมจะได้ทำการเช็คกับที่ไปรษณีย์ว่าค่าจัดส่งอยู่ประมาณเท่าไหร่

เพราะถ้าไม่มีใครแจ้ง ผมจะจัดส่งแบบจดหมายทั่วไปครับ...ขอบคุณครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 09:48:38 »
นายกฤษณะ เจริญศิริ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

บ้านเลขที่2  ตึก5/403  หมู่ 6

ต.กำแพงแสน อ.กำแพงแสน

จ.นครปฐม  73140

ปล.ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอแบบลงทะเบียนน่ะครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 02:40:25 »
ผมขอเสนอวามคิดหน่อย ว่าว่าน่าจะโอนเงินค่าจัดส่งEMS 50 บาทไปค่าจัดส่งให้พี่ leng_kub โดยผ่านบัญชีธนาคารผู้ใดโอนเสร็จก็โพส สลิบ และที่อยู่ ในการจัดส่งไปการดีทั้งผู้รับและผู้ให้ จะได้รับพระเร็วขึ้นไม่แตก และจะได้ไม่เป็นการรบกวนผู้ให้จนเกินไป   

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 06:46:53 »
อ่ะน่ะ

ตกลงครับผม

ขอเลขบัญชีด้วยครับ

^_____^

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 11:45:38 »
นายกฤษณะ เจริญศิริ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

บ้านเลขที่2  ตึก5/403  หมู่ 6

ต.กำแพงแสน อ.กำแพงแสน

จ.นครปฐม  73140

ปล.ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอแบบลงทะเบียนน่ะครับ

รับทราบครับ

ผมขอเสนอวามคิดหน่อย ว่าว่าน่าจะโอนเงินค่าจัดส่งEMS 50 บาทไปค่าจัดส่งให้พี่ leng_kub โดยผ่านบัญชีธนาคารผู้ใดโอนเสร็จก็โพส สลิบ และที่อยู่ ในการจัดส่งไปการดีทั้งผู้รับและผู้ให้ จะได้รับพระเร็วขึ้นไม่แตก และจะได้ไม่เป็นการรบกวนผู้ให้จนเกินไป  

จริง ๆ แล้วผมอยากจัดส่งแบบ EMS ครับ...เพราะผมเห็นคุณค่าของวัตถุมงคล แต่ผมกลัวคนจะมองว่าผมได้กำไรจากค่าส่ง เลยไม่กล้าโพสต์ครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 01:27:28 »
  อย่าคิดมากกันเลยคับค่าจัดส่งEMS 50 บาทผมว่าแทบไม่ได้อะไร เพราะถ้าซื้อกล่องพลาสติกใส่แบบใส ราคา3-5บาท                        ค่าซองกันกระแทก 7-1* ค่าจัดส่งEMS

ถ้าเหลือก็ทำบุญถวายอ.ญาสิดรับจะได้สบายใจกันทุกฝ่ายเพราะท่านได้มอบมวลสารและเมตตาเสก

โดยส่วนตัวคิดว่าพระพรหมองค์นี้มีค่ามากคับดูจากมวลสารที่ผสม และผู้เสกก็ตั้งใจเสก
มวลสารที่นำมาสร้าง พระพรหม ชุดนี้ พระอาจารย์อภิญญา วัดบางพระ เมตตามอบมวลสารให้ประกอบไปด้วย 
- ผงหลวงพ่อมี  วัดมารวิชัย
- ผงหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
- ผงหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
- ผงพระโคนสมอ (แตกหักชำรุด)
- ผงกระเบื้อหลังคาโบสถ์
- ผงเกสรดอกไม้ ๑๐๘
- แป้งเสก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย, แป้งเสกหลายคณาจารย์

เพิ่มเติม...ผงพุทธคุณ พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี...คุณอำพล สุขปาน มอบให้นำมาเป็นมวลสาร พระพรหม ชุดนี้ครับ