ผู้เขียน หัวข้อ: เสือครูแตก.....ยันต์โบราณที่สาปสูญ  (อ่าน 24654 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว
ต้องขอบอกก่อนว่า มิใช่เป็นการโฆษณาแต่อย่างใด เป็นเพียงการอนุรักษ์ ศาสตร์โบราณไว้ให้ประจักษ์แก่คนรุ่นหลัง ที่บางครั้งตำราบางตำราหรือ วิชาบางวิชาจะสูญหายไปตามกาล

ด้วยเป็นวิชาที่หาได้ยากหนึ่ง  เป็นวิชาที่ไม่มีผู้สืบทอดหนึ่ง  วิชาเหล่านี้ล้วนแต่เป็นพื้นฐานในการสร้างชาติไทยเราให้อยู่เป็นปึกแผ่นจนถึงทุกวันนี้ และกระผมผู้เป็นลูกศิษย์ในสาย

วิชาโบราณสายนี้ ที่นับวันจะสูญหายไป นี้ขอเสนอเป็นวิทยาทานแก่ผู้สนใจ คือสายวิชาสักยันต์    "เสือ"   ที่หายสาปสูญไปนาน ที่แรงที่สุดในสายวิชาเสือ นั่นคือ เสือครูแตก (เสือแยกส่วน)

ในการสักจะแยกไว้ในแต่ละส่วนของร่างกาย

บางท่านอาจ เคยได้ยินตำราการสักเสือแยกส่วน ที่ผู้ได้รับการสักอาจจะกลายเป็นเสือไปเลยก็ได้ เพราะว่าเป็นตำราที่แรงและหายาก

ซึ่งมีตำนานอันยาวนานในสมัยก่อน  เล่าขานกันว่าเป็นวิชาเสือที่  "สุดยอดของคงกระพัน"  แต่ปัจจุบันได้กลับมาอีกครั้ง กับสายเลือดสายวิชาเสือแยกส่วน

ผู้สืบทอดตำราเสือครูแตก (เสือแยกส่วน) จะนำความศักดิ์สิทธิ์ กลับสู่วงการ การสักยันต์

อีกครั้งหนึ่ง โดยท่านที่จะมาสัก จะต้องนำเหรียญ สลึงติดตัวมาสองเหรียญ และค่ากำนัลครูรวมถึงองค์ประกอบที่สำคัญในพิธีสัก (ตั้งขันธ์สัก)

เพื่อคงยังตำราไว้ และมิวิชาไม่ให้เสื่อมสูญไป

จึงบอกกล่าวแก่ผู้สนใจมาณที่นี้ครับ

ต้องการเดินทางไปสักกรุณาสอบถามได้ สำนักไสยสถาน    เลขที่ 26 หมู่บ้านอริสรา  ซอย 7

อ.ลาดบัวหลวง จ.อยุธยา  โทร 081-489 -XXXX

เพียงเพื่ออนุรักษ์ไสย์โบราณวิชาต้องห้ามที่สาปสูญ  แม้แต่ผู้ที่จะลงบนแผ่นหนังยังยากแสนยาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2551, 10:23:55 โดย โองการยันนะรังสี »

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: เสือครูแตก.....ยันต์โบราณที่สาปสูญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 06:45:10 »
อยากดูรูปจัง
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: เสือครูแตก.....ยันต์โบราณที่สาปสูญ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 07:57:16 »
เป็นข้อมูลที่ดี และน่าสนใจมาก  ขอทราบค่าครูด้วยครับ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 08:05:52 »
เพิ่งเคยได้ยิน
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 10:36:20 »
ห้ามลงเบอร์โทรศัพธ์หรือชื้อขายแลกเปลี่ยนพระรับ

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 11:13:19 »
พึ่งเคยได้ยินนะครับ...มีภาพให้ดูไหมครับ ไว้เป็นวิทยาทาน

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 03:11:20 »
ไม่ทราบว่าพอจะลงประวัติ อ.คร่าวๆได้มั้ย

แล้วอ.อายุประมาณเท่าไหรเหรอครับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 03:15:11 »
ของแรงๆ ที่เดี๋ยวนี้เริ่มเลือนหายไปเพราะการถือค่อนข้างยากครับ
ดีไม่ดีมีย้อนเข้าตัวอีก ในสมัยก่อนกับปัจจุบันการดำเนินชีวิตมันต่างกันครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 07:14:00 »
สักเสือไม่มีหัว หรือเปล่า?ครับ
   เคยจับรุ่นใหญ่
ถ่ายรูปแล้วเจอบ่อยๆ
    ลักษณะเป็นเสือไม่มีหัว
แล้วสักตัวอักขระไว้ที่คอ หรือหลังหู
  เพื่อนัยว่าเอาหัวตัวเองมาต่อ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 09:03:43 »
เสือครูแตกนี้  ลักษณะการสักจะแยกไว้ในแต่ละส่วนของร่างกายหรือพูดง่ายๆ ว่าบุคคลนั้น

เปรียบเสมือนเสือ นั่นเอง

เสือครูแตกครับ(เสือแยกส่วน)

เป็นขั้นสูงสุดของวิชาเสือ ในสายธรรมอีสาน   หลังจากนั้นก็เป็นเสือแหกคอก ซึ่งเป็นเสือชั้นครู ครับ

หรือเรียกกันว่า เสือสำนึก(กลับใจ) ครับผม ผมไปสอบถามท่านอาจารย์ให้แล้วนะครับ ท่านไม่อนุญาติให้นำภาพมาลง ณ ตรงนี้ได้นะครับ

เพราะลายยันต์อยู่ในตำราใบลานไม่สามารถนำมาเผยแพร่แก่สาธารณะ เพราะว่าผู้ที่จะดูได้ต้องเป็นลูกศิษย์ที่ได้ยกขันธ์เท่านั้นครับผม

การสักเป็นการสัก  ตามส่วนต่างๆ ของร่างกายแยกกันออกไป   เช่นขาเสือ สักที่ แขน และ ขา  ตัวเสือสักที่ตัว  หางเสือสักที่ก้นกบ  เป็นลักษณะ วงกลมงบน้ำอ้อย และมีส่วนของเสือต่อ ออกมาครับ 

ผู้ที่จะสักต้องคิดให้ดีก่อนเพราะเป็นสายวิชาที่แรงมากๆ นับว่าเหนียวสุดๆ  แต่ผู้ที่สักอาจกลายเป็นเสือเข้าป่าไปเลยก็ได้ครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 09:09:52 »

ขอโทษด้วยครับที่ลงเบอร์โทรศัพท์ลงไปครับ

อาจารย์อายุ ได้ 37 ปีแล้วครับ

ค่าครู  เหรียญสลึง  2 เหรียญครับ  ค่ากำนลครู 499 ครับ   บอกไว้ตรงนี้ก่อนว่าอาจารย์   ท่านก็มิได้ทำเป็นอาชีพอยู่แล้ว ท่านได้เห็นสายวิชานี้และเป็นเพียงเพื่อการอนุรักษ์สายวิชานี้ไว้สำหรับผู้ที่สนใจครับ

จะเริ่มสักให้ลูกศิษย์ได้ เดือนธันวาคมนี้ครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 10:12:36 »
น่ากัวนะครับ  :049:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 06:28:50 »
น่าสนครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล