ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มมาใหม่ จากตะวันออก  (อ่าน 2381 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
เพิ่มมาใหม่ จากตะวันออก
« เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 03:47:47 »
สวัดดีครับ หายไปนาน
ผมไปสักมาใหม่ จากฝั่งตะวันออก 
ได้ เสือ+ชูชก หลางพ่อสาครครอบให้
ฝีเข็มลูกศิษย์ หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส

ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เพิ่มมาใหม่ จากตะวันออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 08:44:38 »
ยันต์สวยมากครับ ประสมประสานกันกับยันต์บางพระได้อย่างลงตัว.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 08:49:02 »
สวยครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ หนุมานะ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 08:50:27 »
อยากได้คร๊าบไปยังไงวัดไหนครับสนใจมาก

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 09:35:32 »
จิ๊งจก สวยงามมากครับ :053:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 10:05:13 »
ไม่ทราบว่าตอนนี้ลูกศิษย์หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส อ.ขลุง จ.จันทบุรี  ท่านชืออะไร แล้วสักอยู่ที่ไหนครับ

อ่านจากกระทู้น่าจะอยู่วัดละหารไร่หรือป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2551, 10:06:06 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 10:10:05 »
หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส ท่านเก่งมากครับ ที่บ้านมีเหรียญท่านพอประมาณเลยครับ

ป๊าป๋า สะสมไว้เยอะ เป็นของดีครับ พุทธคุณไม่ต้องกังวลเลยครับ ......
  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 11:08:10 »
งามครับผมก็อยากทราบเหมือนกันว่าลูกศิษย์ของหลวงพ่อคง
ตอนนี้ท่านอยู่ที่ไหนหรือครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 07:45:21 »
งามมากครับท่าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 08:52:15 »
ไม่ทราบว่าตอนนี้ลูกศิษย์หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส อ.ขลุง จ.จันทบุรี  ท่านชืออะไร แล้วสักอยู่ที่ไหนครับ

อ่านจากกระทู้น่าจะอยู่วัดละหารไร่หรือป่าวครับ

ครับผม  ลูกศิษย์หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส อ.ขลุง จ.จันทบุรี  ท่านมีน้อยมาก
เท่าที่ผมรู้มี 3ท่านเท่านั้น
1หลวงพ่อนิยม วัดตะเคียนเตี้ย จ.ชลบุรี
2 อาจารย์หมี ตอนนี้อยู่แถววัดหนองกรับ  จ.ระยอง
3 หลวงพ่อแกะ วัดสังกะเปียว จ.ชลบุรี (ตอนนี้อยู่ไหนไม่รู้)
ที่ผมได้มา เป็นฝีเข็มของ อ.หมี + หลวงพ่อนิยม

:093: :093: :093:

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 12:54:47 »

ครับผม  ลูกศิษย์หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส อ.ขลุง จ.จันทบุรี  ท่านมีน้อยมาก
เท่าที่ผมรู้มี 3ท่านเท่านั้น
1หลวงพ่อนิยม วัดตะเคียนเตี้ย จ.ชลบุรี
2 อาจารย์หมี ตอนนี้อยู่แถววัดหนองกรับ  จ.ระยอง
3 หลวงพ่อแกะ วัดสังกะเปียว จ.ชลบุรี (ตอนนี้อยู่ไหนไม่รู้)
ที่ผมได้มา เป็นฝีเข็มของ อ.หมี + หลวงพ่อนิยม

:093: :093: :093:

เพิ่มเติมนะครับ   
หลวงพ่อนิยมท่านจะสัก 25ปี ครั้ง ท่านสักครั้งล่าสุดเมื่อ 3ปี ที่แล้ว
ตอนนี้ท่านอายุ 60กว่าแล้ว
อ.หมีท่านเป็นฆารวาส ท่านอาศัยอยู่ระยอง อยู่แถววัดหนองกรับ(วัดที่หลวงพ่อสาครอยู่)
อ.หมีไม่ได้เปิดสำนักสัก ต้องหาโอกาส ว่าท่านจะว่างสักให้ได้เมื่อไร
อนาคตผมว่าลายสักสาย หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส อ.ขลุง จ.จันทบุรี 
คงจะหาไม่แล้ว เพราะหาคนสืบทอดไม่มี   
 :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:
 :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070:

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 02:11:47 »
แจ่ม  :053:
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 08:10:57 »
สวัสดีครับ...อยู่ภาคตะวันออกเหมือนกันเลยครับผมอยู่ชลบุรีครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............