ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเงิน ปี 2500 แท้หรือ เก๊ ......  (อ่าน 13604 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

รบกวนพี่สิบทัศ ....และพี่น้องชาวบอร์ดวัดบางพระ มาฟันธง กัน ครับ 

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเงิน ปี 2500 แท้หรือ เก๊ ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 08:48:31 »
ผมว่าไม่แท้แบบดูง่าย ผิดทั้งพิม ผิดทั้งเนื้อ ใช่ไหมคับพี่เก่ง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเงิน ปี 2500 แท้หรือ เก๊ ......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 08:50:34 »
ไม่ดีแน่นอนครับผม ยังไงๆก็ไม่ดีครับ เหรียญปี 2500 นั้นสร้างในปีกับเหรียญรุ่น 2 ที่มีเลข ๒ ไทยด้านหลังของเหรียญ บล็อคด้านหน้าของเหรียญนั้นได้นำบล็อคที่ใช้ปั๊มเหรียญรุ่นแรกมาปั๊มใหม่ รายละเอียดจึงเป็นขี้กลากครับ แต่เหรียญปี 2500 นั้น รายละเอียดจะไม่คมชัดเท่าเหรียญรุ่น 2 ครับ ลองศึกษาดูครับ  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 08:53:15 »
ขอบคุณข้อมูลจากพี่ๆมาก ครับ ...... สำหรับพิมที่เอามาให้ชม พิมนี้มีคนปั่นในวงการอยู่ครับ ว่าไม่ได้ออกที่วัดดอนยายหอม ซึ่งพิมนี้ ไม่น่าจะมีในสาระบบ ขอบคุณ พี่ๆ ทั้ง  2 ท่านมาก ครับ ....เพื่อเป็นวิทยาทานสืบต่อไป

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 09:03:22 »
ผมดูแล้วไม่น่าจะดีคับ เพราะของจริงที่ผมเคยเห็นมา
ตัวหนังสือจะไม่เล็ก เป็นขีดๆแบบนี้ครับ
แล้วหน้าหลวงพ่อท่านก็ไม่ใช่แบบนี้ด้วย แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 10:55:27 »
เก๊ชัดเจนครับ(ทั้งบวมทั้งเบลอ)...
ด้วยความเคารพครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 07:47:24 »
ขอบคุณข้อมูลแน่นๆ จากคุณสิบทัศน์ ครับผม  :089: