ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่ง อายุ วรรณโน สุขัง พะลัง  (อ่าน 5818 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
พระกริ่งอีกรุ่นของวัดสุทัศน์ที่พิธีสุดยอดองค์สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์(พุฒ สุวฑฒโน)ศิษย์เดียวที่ยังมีชีวิตอยู่ของสมเด็จพระสังฆราช(แพ ติสสเทวมหาเถร)ได้มอมเกศา จีวรอุดไว้ใต้ก้นพระ และยังแถมตระกรุตมาด้วยถือว่าเป็นตระกรุตรุ่นแรกของทางวัดเลยก็ว่าได้สุดยอดครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พระกริ่ง อายุ วรรณโน สุขัง พะลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 03:01:27 »
ลืมบอกครับพระรุ่นนี้ได้แช่น้ำมนต์ว่าน109ชนิด9วัน9คืนและได้เอาผงตระไบพระรุ่นเก่าของทางวัดที่โด่งดังมาหลอมอยู่ในพระรุ่นนี้ด้วยที่ชอบครับตระกรุตครับมี่ทั้งจีวรเกศาแนมมาด้วนสุดยอดครับเดี๋ยวไว้จะถ่ายรูปตระกรุตมาให้ดูนะครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ตอบ: พระกริ่ง อายุ วรรณโน สุขัง พะลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 03:51:23 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมครับ...
ลักษณะขององค์พระออกไปทาง"ธิเบต"รึเปล่าครับ...
คราบเขียวๆคงเป็นคราบน้ำมนต์แน่ๆอ่ะ...
สวยทั้งสององค์เลยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 07:43:21 »
ขอบคุณครับ ทาวัดสุทัศ ดังพระกริ่งอยู่แล้วครับ ที่นั่น  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 08:49:25 »
สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ สุดยอดครับผม ศิษย์สังฆราชแพรูปสุดท้าย ขอบคุณครับ  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 09:05:56 »
สวยงามมากครับ พระกริ่งต้องสำนักนี้ ดีใน ดีนอก

ขอบคุณครับ