ผู้เขียน หัวข้อ: รูปนี้พอได้ไหมครับ2(ลูกศิษย์ลพ.เปิ่น)  (อ่าน 1293 ครั้ง)

ออฟไลน์ satit1717

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2551, 07:36:44 โดย satit1717 »

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: รูปนี้พอได้ไหมครับ2(ลูกศิษย์ลพ.เปิ่น)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2551, 09:50:19 »
อนุโมทนาสาธุ ด้วยคนนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: รูปนี้พอได้ไหมครับ2(ลูกศิษย์ลพ.เปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 03:41:57 »

ทราบแล้วครับ ลงหลายกระทู้แล้ว มีอะไรก็ว่าไป
1.สำนักอยู่ไหน 2.ค่าครูเท่าไร 3.รับสักวันไหน งดวันไหน 4.มีลายสักอะไรพิเศษเพิ่มเติมบ้าง ก็ว่ามา  :114: :089:

ออฟไลน์ มือขวา !!

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 04:09:19 »
เห็นด้วย  กับพี่สายัณ  คับที่บอกว่า  " ทราบแล้วครับ ลงหลายกระทู้แล้ว มีอะไรก็ว่าไป
1.สำนักอยู่ไหน 2.ค่าครูเท่าไร 3.รับสักวันไหน งดวันไหน 4.มีลายสักอะไรพิเศษเพิ่มเติมบ้าง ก็ว่ามา " 

ผมอยากรู้ว่า  คุณเอามาลงนี่ต้องการจาสื่ออะไรหรอคับ  เห็นลงแล้วลงอีกเข้าใจคับว่า  "ถ่ายรูปกับหลวงพ่อเปิ่น" เพราะน้อยคนที่มีโอกาสอย่างนั้นผมเองยังไม่มีวาสนาเลย  แต่ผมเห็นแล้วรู้สึกว่ามันจาดูว่าลงซ้ำไปซ้ำมาอยู่นั้นแหละ   จาสื่อจาบอกอะไรก็บอกมาเหอะคับพี่น้องศิษย์วัดบางพระเขารอดูอยู่  ไม่ใช่เอะอะก็มา"รูปนี้พอได้ไหมคับ"  อยู่อย่างนั้นแล้วคนที่เขาเข้ามาดูเขาจารู้ไหมคับนั้นว่า  เจ้าของกระทู้ที่เอามาลงให้ดูต้องการจาสื่ออะไร

ปล..ถ้าจาลงรูปก็ขอเป็นรูปอื่นๆมั้งนะคับ เช่น  รูปตอนนำเงินค่าครูที่สักที่สำนักตัวเองมาช่วยบำรุงวัดบางพระ หรือรูปอะไรก็ได้คับ  เพราะ  รูปนี้ผมมาดูจนจำหน้าได้แล้วว่าบุคคลคนนี้ได้ถ่ายรูปคู่กับหลวงพ่อเปิ่น  และไม่ต้องกลัวคับว่าคนในบอร์ดจะจำไม่ได้เลยจะมาลงเป็นกระทู้ใหม่อีก   คนในเวปบอร์ดเขาคงจะจำหน้าคนนี้ๆได้แม่นแล้วละคับว่าบุคคลในรูปนั้นครั้งหนึ่งในชีวิตได้ถ่ายรูปคู่กับหลวงพ่อเปิ่น  เลยจะลองเอามาลงซ้ำๆอยู่นั้นแหละคับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2551, 04:26:08 โดย มือขวา !! »