ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลวัดท้องไทรครับ  (อ่าน 3904 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
วัตถุมงคลวัดท้องไทรครับ
« เมื่อ: 14 ธ.ค. 2551, 04:17:06 »
ด้วยความเคารพครับ
วัตถุมงคลวัดท้องไทรบางส่วนของผม
วันนี้ย้ายบ้านจากเรือนของบิดา มารดามาเรือนของตนเอง
จึงถ่ายรูปเก็บไว้นะครับ

เหรียญรุ่นหนึ่ง ผมเก็บเกือบครบทุกบล็อค ถ้าเป็นรุ่นหนึ่งสร้างครั้งแรก สึกแค่ไหนผมก็เก็บครับ
ไม่ขอแจ้งเหตุผลที่เก็บครับ

สมเด็จตะกั่วหลวงปู่เท เองครับ

เครื่องรางบางส่วนครับ ตระกรุดไม่รวมตระกรุดนางพิม
 (ขอลบรูปนี้ออกครับ)
ขนาดของตระกรุด
 ไว้มีเวลาจะนามาลงอีกครับ
และบางส่วนจะลงรายละเอียดไว้ที่เวปคนรักมีดครับ
Gearmour

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: วัตถุมงคลวัดท้องไทรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2551, 11:28:10 »
ขอบคุณมากครับที่นำมาแบ่งกันชม(อยากมีอย่างคุณพี่จังเลย)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ lek_nkpt

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2551, 11:38:18 »
ผมไม่มีซักองศ์ทั้งๆที่บ้านญาติแม่ผมก็อยู่ใกล้วัด

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2551, 11:50:38 »
สุดยอดครับ รบกวนถามหน่อยนะครับ
เหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่นี่มีกี่บล๊อกหรือครับพี่
พอดีผมมีอยู่เหรียญนึง เลยอยากทราบว่าเป็นบล๊อกไหน่น่ะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2551, 07:04:07 »
เห็นว่ามีหลายบล๊อคจำแนกยากครับ ผมก็มีอยู่เหรียญนึง จารมือด้วย โชคดีได้มาไม่แพงอีก   :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2551, 09:14:33 »
สุดยอดมากๆเลยครับผม เยอะมากครับ  :074:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 12:50:03 »
เยอะมากเลยครับพี่ มีแต่ของดีๆทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 06:07:14 »
งามๆทั้งนั้นเลยครับอยากมีบ้างจังครับผม :015:

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 07:10:11 »
ครับ
แบ่งน้องสักเหรียญได้ไหมครับ รูปอีกสักใบ..
ขอบคุณครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 10:55:40 »
ครับ
แบ่งน้องสักเหรียญได้ไหมครับ รูปอีกสักใบ..
ขอบคุณครับ
  รูปแถวบนใช่ไหมครับ   ไม่มีปัญหา เหอ เหอ

รูปแถวล่างผมทำแจกตอนบวชอยู่กับหลวงปู่ แจกวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2551, 11:02:32 โดย Gearmour »

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 11:01:25 »
เหรียญรุ่นล่าสุดครับ
    มีสามเนื้อนะครับ
ที่มาออกที่วัด ในวันเกิดหลวงปู่
   นวะ กับ เงิน รู้สึกผู้สร้างถวายไว้ให้หลวงปู่ 10 ชุดครับ
ลูกศิษย์ที่ข้าราชการกรมศุลสร้างถวายครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 11:46:04 »
อ่อ..รูปแถวล่าง พี่Gearmour ทำถวายหลวงปุ่นี่เอง ผมได้รับจากอาจารย์อั้น มาบูชา 1 รูปครับ

..เหรียญวันเกิดหลวงปุ่ ผมเช่ามาจากวัดในงานวันเกิดหลวงปุ่ 1 เหรียญครับ..

..เห็นวัตถุมงคลของหลวงปุ่แล้ว อยากได้ไว้บูชาเหมือนกันครับ แต่ขาดปัจจัยอย่างแรง..

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 11:54:27 »
..เห็นวัตถุมงคลของหลวงปุ่แล้ว อยากได้ไว้บูชาเหมือนกันครับ แต่ขาดปัจจัยอย่างแรง..
อะไรอยู่กับหลวงปู่ท่านเมตตาแจกหมด 
 เคยบอกคนดูแลตู้แล้ว
แต่ก็มิได้นำพา

เหรียญรุ่นล่าสุด
ตอนนี้ในตู้ขึ้นไปห้าร้อยแล้ว
ทั้งที่ทำให้ออกร้อยเก้าเก้า
 บอกเค้าแล้วว่าทำแบบได้งัย
 คนไม่มีจะเอาไว้บูชาได้อย่างไรทำอย่างไร
กลับมีคนเสริมบอกของแบบนี้เก็บไว้ไม่เน่า
 เตือนแล้วบอกแล้ว แต่ก็มิได้นำพา

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 12:07:30 »
ครับ เห็นด้วยตามที่พี่บอกครับ ราคาวัตถุมงคลในตู้ราคาอย่างน้อย 500 เป็นพื้นฐาน..

..ตัวผมเองศรัทธาในหลวงปู่ อยากจะบูชาไว้เพื่อคุ้มครองตัว ก็ลำบากใจพอสมควรครับ เมื่อเห็นราคาวัตถุมงคลในตู้...

..ก็ได้แต่ไปกราบหลวงปู่ ขอน้ำมนต์ ขอพรจากหลวงปุ่ล่ะครับ..

.. 05;..

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 12:06:07 »
สวยงามครับ  น่าบูชายิ่ง

ส่วนตัวหลวงปู่แจกนะครับ มักจะเป็นสมเด็จองค์จิ๋วๆ  ทำบุญตามศรัทธาแต่่หลวงปู่ก็เมตตามากครับ

ชอบดูดวงจากผ้า ท่านอารมณ์ดีมากๆ   สาธุๆ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 07:00:27 »
ถ้ามีดอกาศอยากจะไปกราบท่านดูบ้างจังครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล