ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลหลวงพ่อแม้นวัดหน้าต่างนอกครับ  (อ่าน 3489 ครั้ง)

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
อยากจะไปทำบุญที่วัดหน้าต่างนอก สนใจตะกรุดคงดวงกับมหารูดครับลองโทรไปเบอร์ 035-xxxxxที่ทางเวบของวัดหน้าต่างแล้วมันโทรไม่ติด อยากจะรู้ว่าที่วัดยังมีตะกรุดคงดวงกับมหารูดให้บูชาหรือเปล่าครับ ใครพอจะทราบหรือให้ข้อมุลบ้างครับหรือเบอร์โทรของวัดก็ยังดี และทำบุญดอกเท่าไหร่
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
http://www.watnatangnok.com/ ลองไปดูในเวปของท่างวัดก่อนนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เคยไปกราบท่านอยู่ครับ ตะกรุดมหารูด ตะกรุดลูกอมผมก็บูชา มาครับ  :016:

ให้คุณก๊อต (gottkung) มาตอบดีกว่าครับ เห็นว่า " ก้นกุฏิ " ครับ .....
  :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เอ่อมหารูดตอนนี้เห็นว่าหมดแล้วครับ
ไม่แน่ใจว่าท่านจะสร้างขึ้นมาอีกไหม ส่วนคงดวงยังพอมีอยู่ครับ
ตอนนี้หลวงปู่ท่านสร้างแหวนปลอกมีดเนื้อเงิน ให้บูชาด้วยครับ
ราคาไม่แพงครับ 400 บาท ผมเองก็ไม่ได้เข้าไปหาหลวงปู่มาได้ประมาณเกือบสองเดือนแล้วครับ
ไปล่าสุดท่านก็ทำพิธีบังสกุลเป็นให้ครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
พอจะมีเบอร์วัดที่สามารถติดต่อได้มั้งมั้ยครับ คิดว่าจะเข้าไปวัดวันอาทิตย์นี้ แล้วเงินทำบุญค่าตะกรุดคงดวงกับมหารูดดอกเท่าไหร่เหรอครับจะได้เผื่อเงินเข้าไปถูกแล้วมีวัตถุมงคลอื่นแนะนำบ้างมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เบอวัดผมก็ดันทำหายไปแล้วอะครับ ขออภัยด้วยจริงๆ
ส่วนตะกรุดคงดวง รู้สึกถ้าจำไม่ผิด 300 ครับส่วนมหารูด 500
ครับ ส่วนตะกรุดชุดห้าดอก 400 ครับแต่ไม่แน่ใจว่าเค้าขึ้นเป็น500 หรือยัง
เพราะว่าเป็นของเก่าสร้างไว้หลายปีตอนนี้เหลือไม่มากแล้วครับ
ส่วนวัตถุมงคลอื่นๆก็เป็นพวกเหรียญ หนุมานรุ่นแรก เหรียญรุ่นเก่าๆ(หลักพันครับ)
ที่ผมจำได้ก็มีประมาณนี้แหละครับ