ผู้เขียน หัวข้อ: ....ใครพอรู้วัดพระปิดตาองค์นี้บ้าง ครับ ขอบพระคุณครับ  (อ่าน 6242 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขออนุญาติพี่ๆ เวปมาสเตอร์และทุกท่าน ลงรูปอีกรอบ ครับ

พี่ๆเพื่อนๆ ท่านใด พอทราบพระปิดตาองค์นี้ใหมครับ  ว่าวัดไหน ขอบพระคุณ ครับ

:054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
รบกวนถามอีกข้อ ครับ ......แบบนี้ที่เรียกว่าเนื้อเมฆพัดปะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดูๆไปเหมือนของวัดหลุมดินเเต่ไม่ไช่ลองดูต่อไปครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

• เด็กวัด
ขอบคุณครับ ท่าน praw007   บางคนก็บอกว่า สายวัดห้วยครับแต่รุ่นหลังๆ .....
รอคำตอบต่อไป ครับ .....ขอบคุณทุกท่าน ล่วงหน้าเลยนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ครับ น่าจะอยู่ครับ วัดห้วยจระเข้ยุคหลังๆหรือเปล่าครับ  :062:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไม่ทราบที่ครับ  เป็นเนื้อเมฆพัตร  แท้แน่นอน

• เด็กวัด
ฟันธง ครับ ....พระปิดตาองค์นี้เป็นของ พระครูทักษิณานุกิจ (หลวงพ่อเสงี่ยม อาริโย) เจ้าอาวาสรูปปัจจุบัน วัดห้วยจระเข้
รุ่นฉลอง 100 ปี วัดห้วยจรเข้ ปลุกเศกโดย เกจิอาจารย์ 108 รูป เนื้อเมฆพัด ครับ .... มีทั้งหมด 3 พิม (ข้อมูลจากหนังสือ สมโภช วัดห้วยจระเข้ 100ปี )

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจเสมอมา ครับ

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
ใช่ได้เลยนะน้องเอ็ม

• เด็กวัด
ขอบคุณครับพี่

นี่ภาพที่มาด้วย ครับ

พระเกจิที่มาปลุกเสกพระรุ่นนี้ น่าสนใจมาก ครับ
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม
หลวงพ่อประพัน วัดดอนยายหอม
หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
หลวงพ่อเจือ วัดกลางบางแก้ว
หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน
หลวงปู่ทิม วัดพระขาว

และ อีกหลายท่าน ครับ .................

ของวัดห้วย รุ่น 111 ปี ปีนี้ก็น่าสนใจมาก ครับ ...........

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2551, 03:37:27 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามจริงๆครับท่าน

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
สาธุ...
แจ๊วจริงๆองค์เดียวหยุดโลกไปเลยครับ
งดงามและเข้มขลังจริงๆ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สายวัดห้วยจระเข้ แน่นอนอยู่แล้วครับ ยินดีด้วยครับท่านเอ็ม  :001:

• เด็กวัด
ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
ครบเครื่องทีเดียวเลยสำหรับองค์นี้

สุดยอดครับ

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
ออกที่วัดห้วยจรเข้ครับ แท้ครับ แต่สร้างประมาณปี 47 ครับ
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย