ผู้เขียน หัวข้อ: ลายมือหลวงพี่แป๊ว(เวอร์ชั่นน้ำมันครับ)  (อ่าน 1315 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ได้จากหลังของรุ่นน้องในกลุ่มครับ...
ผมเรียกชื่อตามรูปครับ(ผิดถูกก็ขออภัย)...
ถ้าผิดรบกวนผู้รู้แก้ไขด้วยครับ ขอบคุณครับ...{^_^}...

ยันต์องค์พระ

จิ้งจกคู่

เสือ

ลิง

ถ่ายจากมือถือครับภาพก็เลยไม่ช่อยชัด แต่คงพอดูออกกันครับ...
ขอบคุณรุ่นน้องมากที่แบ่งภาพมาให้ชมครับ...{^_^}...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2551, 05:30:00 โดย TTTUTTT »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามครับ  สักกับหลวงพี่แป๊ว คงได้บุญด้วยการกวาดรอบอุโบสถ กันทั่วหน้า 

ทำดี ได้ของดี  อนุโมทนาด้วยครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีติดตัวอีกแล้ว
ยันต์แรก คล้ายๆกับที่หลังผม
แต่ของผมเป็นยันต์เพชรหลีก เพชรกลับสักเอาไว้คู่กันซ้ายขวาครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ