ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยดูเบี้ยแก้ของหลวงพ่อไสว วัดปรีดารามให้หน่อยครับ  (อ่าน 5854 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLK

• ปฐมะ
  • *
ต้องขอรบกวนท่าน เนื่องจากผมอยากทราบว่านี่คือของแท้ ลายมือหลวงพ่อไสวหรือเปล่า หรือเป็นของท่านอื่นครับ

โทษทีนะครับ ผมลงรูปในเวปนี้ไม่เป็น ของโพสรูปในเวปพันทิพนะครับ ช่วยดูตามลิ้งเวปนี้นะครับ

http://www.pantip.com/cafe/isolate/topic/M7363632/M7363632.html#5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2551, 03:24:29 โดย SLK »

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ดูแล้วนะจะเป็นลายมือหลวงพี่เอนก วัดปรีดารามนะครับ  ตอนหลวงพ่อไสวท่านยังอยู่   รู้สึกว่าจะไม่เคยสร้างเบี้ยแก้ด้วยครับ เฉพาะปลัดขิกอย่างเดียวท่านก็ทำไม่ทันต้องสั่งจองล่วงหน้าเป็นเดือนๆเลยครับ

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
เพื่อง่ายต่อการรับชม...  :001:

ตัวที่  1 ด้านหน้า

ตัวที่ 1 ด้านหลัง

ตัวที่ 2 ด้านหน้า

ตัวที่ 2 ด้านหลัง

ตัวที่ 3 ด้านหน้า

ตัวที่ 3 ด้านหลัง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
ตอบเท่าที่พอทราบนะครับ

หลวงพ่อไสว รู้สึกว่าท่านจะไม่เคยสร้างเบี้ยแก้ และก็เครื่องรางที่เป็นเขี้ยวหมูไม่ว่าจะเป็นปลัดที่แกะจากเขี้ยวหมู

เบี้ย3ตัวนี้ แท้ครับ แต่เป็นของพระอาจารย์ เอนก สร้างครับ  ไม่ทันหลวงพ่อไสว

ปลัดของท่านแท้ๆเนื้องาสวยๆ ตัวเท่านิ้วก้อย เปลี่ยนมือกันไม่ต่ำกว่าหมื่น

ตะกรุดท่านสมัยก่อนยุคสุดท้าย ที่ทันท่านรู้สึกว่าจะทำบุญ ดอกล่ะ 4พันบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2551, 04:40:52 โดย gear »

ออฟไลน์ SLK

• ปฐมะ
  • *

เรื่องมันเริ่มมาจาก  ผมไปเจอหนังสือรวมเรื่องราวเกี่ยวเครื่องราง ของขลังทั้งหมดในสยามประเทศ   เล่มใหญ่เล่มหนึ่ง  เรื่องที่ผมเห็นแล้วสะดุดใจที่สุดคือเรื่องของ  เบี้ยแก้   ซึ่งผมไม่เคยทราบเรื่องมาก่อนเลย    ผมเลยลองหาดูเบี้ยแก้ตามหนังสือพระดู   เจอในหนังสือ  ดัชนีพระ  เล่มย้อนหลังน่าจะราว 4 ฉบับ  ประกาศขาย เบี้ยแก้  หลวงพ่อไสว 2500 บาท ผมเลยลองหาข้อมูลดู  พบอะไรแปลก ๆ  เลยลองเข้ามาถามพวกท่านดู   ตอนนี้ก็คงจะชัวร์ในบางอย่างแล้วครับ

ผมอยากขอเรียนถามท่านอีกนิดนะครับ   หลวงพ่อเอนกที่ว่า  ท่านเป็นใคร มาจากไหน ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่หรือเปล่าครับ    แล้วท่านมีวิทยาอาคมลึกล้ำเหมือนหลวงพ่อไสวหรือเปล่าครับ   ขอบคุณครับ.. 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

เรื่องมันเริ่มมาจาก  ผมไปเจอหนังสือรวมเรื่องราวเกี่ยวเครื่องราง ของขลังทั้งหมดในสยามประเทศ   เล่มใหญ่เล่มหนึ่ง  เรื่องที่ผมเห็นแล้วสะดุดใจที่สุดคือเรื่องของ  เบี้ยแก้   ซึ่งผมไม่เคยทราบเรื่องมาก่อนเลย    ผมเลยลองหาดูเบี้ยแก้ตามหนังสือพระดู   เจอในหนังสือ  ดัชนีพระ  เล่มย้อนหลังน่าจะราว 4 ฉบับ  ประกาศขาย เบี้ยแก้  หลวงพ่อไสว 2500 บาท ผมเลยลองหาข้อมูลดู  พบอะไรแปลก ๆ  เลยลองเข้ามาถามพวกท่านดู   ตอนนี้ก็คงจะชัวร์ในบางอย่างแล้วครับ

ผมอยากขอเรียนถามท่านอีกนิดนะครับ   หลวงพ่อเอนกที่ว่า  ท่านเป็นใคร มาจากไหน ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่หรือเปล่าครับ    แล้วท่านมีวิทยาอาคมลึกล้ำเหมือนหลวงพ่อไสวหรือเปล่าครับ   ขอบคุณครับ.. 
เท่าที่ทราบมา พระอาจารย์อเนกเป็นศิษย์ของหลวงพ่อไสวนะครับ ตอนนี้ท่านก็ยังอยู่ที่วัดปรีดารามครับ  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พระอาจารย์อเนก ก็เก่ง ครับ ประสบการณ์พอมีแล้ว ครับ สำหรับวัตถุมงคลของท่าน
ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อไสว ครับ แต่ไม่ใช่เจ้าอาวาส

เจ้าอาวาส คือหลวงพ่อสมชาย ครับ ซึ่งผมก็นับถือ ท่านเป็นพระสายปฏิบัติ และ พัฒนา ครับ