ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 3887 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 02:03:57 »

การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 03:55:42 »
คล้ายๆ พิมพ์ท่ากระดาน กาญจนบุรี ครับ
แต่พระของคุณ Noname ดูแล้วอายุอานามยังไม่น่าจะเป็นพระกรุได้ครับ
สนิมแดงดูแปลก พิมพ์ก็แปลกๆไปครับ  ดูไม่ดีครับ 

ไม่งั้นก็ อาจเป็นของพระเกจิท่านใดท่านหนึ่งสร้างทีขึ้นมาทีหลัง

ส่วนตัวผม ผมว่า ไม่แท้ ครับ       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 08:03:01 »
พระท่ากระดาน ของที่ใดเอ่ย  :062:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 09:23:21 »
องค์ข้างบนไม่รู้ที่ครับ แต่องค์นี้สิครับรู้แน่นอน ถึงแม้จะไม่ใช่พระกรุเก่า แต่เนื้อพระเก่าแน่ๆครับ ท่านเป็นอาจารย์ของพ่อผมเอง พระท่ากระดานของ หลวงพ่อ นารถ นาคเสโน แห่งวัดศรีโลหะฯ อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี ครับ
...

...
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2551, 09:47:44 »
งามจริงๆ