ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพการทัวร์ปีใหม่ ๒๕๕๒ ของกระผมนะครับ  (อ่าน 1640 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เริ่มต้นที่ เขาตะเกียบ ประจวบฯ ครับผม

ที่ประจุพระธาตุ ที่เขาตะเกียบครับ

โดยทั่วไปจะมีลิงตัวน้อยๆ นับพันตัวหมื่นตัววิ่งเล่นอยู่แต่ที่ไปตกเย็นแล้วลิงนอนเขาหมดแล้วครับ

จุดนี้จะออกแนว จีนๆ หน่อยนะครับผม ศิลปสวยมากครับ

สังกัจจาย ใหญ่มากครับ ใหญ่เท่าๆ บ้านคนเลย

มังกรกับทิวเขา สวยสุดๆ ครับ

เจ้าแม่กวนอิม ครับ

เรียกว่าอะไรแม่แน่ใจครับ งง อยู่เหมือนกัน ใครรู้ก็บอกทีเน้อ

ที่เปาสิ่งชั่วร้ายครับ โรคภัยไข้เจ็บเผาไปเลยปีใหม่นี้

ทิวทัศน์สวยมากครับ

จุดประทัดขับไล่สิ่งไม่ดี

จบวันแรกซะแล้ว มาดูวันต่อไปกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2552, 05:58:03 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
น่าไปด้วยจังนะครับ อิอิ :095:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อ่านป้ายเอานะครับ ว่าไปเที่ยวไหนมา  :095:

ปลาฉลาม ฉลามบุก ตัวใหญ่มากครับ

แผนผังเมืองประจวบฯ

ตัวนี้ก็ฉลาม อยอยู่เหนือคน ใหญ่มากครับตัวนี้

กล้องส่องทางไกล ครับอยู่ชายทะเลสวยมากครับ

จะพาไปเที่ยวพิพิธภัณสัตว์น้ำแล้วนะครับผม  :089:

สัตว์น้ำนานาชนิดครับผม .. สวยงามมากๆ ครับทั้งหาดูยากและง่าย

มีอธิบายสัตว์น้ำด้วยครับ

มุมปลากัดครับ

มุมปลาทั่วไปครับ ดูเอานะจ้ะว่าปลาไรมั่ง

ในนี้ประทับใจครับ มีปลาตีนด้วย แต่หาไม่เจอว่าอยู่ไหน  :062:

ปลาทั่วไปครับ

ปลาปักเป้าครับ

ปลาสิงโตครับ งามมากๆ

ปลากาตูนขวัญใจเด็กๆ

ปลาทั่วไปแต่น่ารักดีครับ

มุมปากการังครับ

ปลาฉลามครับ ไม่ชัดเท่าไหร่ กล้องมือถือครับ

เดินวนลงไปครับ อุโมงปลา

ปลาตัวนี้ใหญ่มากๆ

อันนี้สวยแปลกตาดีครับ

อุโมงปลาครับ ไม่ยาวเท่าไหร่ 20 เมตรได้ครับ

ปลาแปลกๆ ที่ถูกสตาป ไว้ครับ

บ่อภายใต้อาคารพิพิธภัณ

ปลากระเบนพิษ

เต่าเต่าเต่าเต่ามันมีสี่ขา

ปลากาตูน ขวัญใจน้องหนู

สวยมากครับ

ทำเหมือนจริงดีครับ

ภายหน้าพิพิธภัณ

จบจากพิพิธภัณแล้วนะครับ เราไปที่อื่นกันต่อเลย

• อัฏฐมะ
มาต่อกันที่บ้านกรูด นะครับผม

อ่านเอาจ้ะ ว่าที่ไหนเอ่ย  :095:

จุดชมวิวครับ

เอ๊ะ ... อย่ามัวดูวิวกันเพลิน ชมกันมันส์ ไปกราบกรมหลวงชุมพร กันดีกว่าครับ

บริเวณด้านหน้ากรมหลวงชุมพร ครับ

แก้บนครับ มีมาแก้ทุกวันครับ

ใครไม่มีปืนมาทางนี้ !!!

สมอเรือ คนนั่งเล่นชมวิวได้ครับ

คำสอนน่าคิด

มองลงไปเห็นถึงความงามที่ศาลกรมหลวงชุมพร และวิวทะเลสวยงาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2552, 07:22:33 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• อัฏฐมะ

กำลังสร้างครับ

ที่เดียวในประเทศที่สวยมากขนาดนี้ ศิลปทั้งหมดใช้คนจากพระราชวังและ กรมศิลปากรทั้งสิ้นครับ  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :016:  สวยงามมากครับ  เติมพลังให้ชีวิต รับปีใหม่  ได้ัทั้งบุญและการพักผ่อน

ขอบคุณครับ สำหรับรูปสวยๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพข่าวครับ ถัดลงมาจากรูปเจ้าแม่กวนอิมที่มีหลายกรหลายเศียร น่าจะเรียกว่า พระอวโลกิเตศวรนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ

• อัฏฐมะ
ขอบคุณ พี่สิบทัศ ที่มาให้ความเข้าใจครับผม  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไปเที่ยวพักผ่อนกับครอบครัวอย่างมีความสุขดีจังเลยนะครับท่านโจรสลัด..

...ขอบคุณนะครับ สำหรับจระเข้ วัดเขาหลัก ที่เอามาเป็นของฝาก...

..ว่างๆ เจอกันครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
เป็นทริป ที่น่าสนใจมากครับ  :053:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
 ขอบคุณท่านโจรสลัดที่นำภาพสวย ๆ มาให้ชมกันนะคะ 08;  ว่าแต่โจรสลัดขึ้นเขาตะเกียบไหวหรอจ๊ะ  07;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple