ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่น เหรียญสร้างหอสวดมนต์ 33 และอื่นๆ (พรปีใหม่ครับ)  (อ่าน 4304 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
พึ่งได้มาครับ รับพรปีใหม่อีกแล้วครับ อิ อิ อิ

เป็นเหรียญรุ่นสร้างหอสวดมนต์ ปี 33 เนื้อเงินครับ

ต่อด้วยชุดพระผงเสาร์ห้า และ สร้างหอสวดมนต์ฝังตะกรุดทองคำ

ตามอีกชุดด้วย เหรียญล้อแมกซ์เล็ก สร้างโรงเรียน, เหรียญย้อนยุค(รุ่น3 เสือเผ่น)51 และ เสือนั่งบูชาครูปี 43

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไปได้มาจากที่ใดครับท่าน งามแท้  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามๆทั้งนั้นครับ พอทราบรายละเอียดเหรียญย้อนยุครุ่น3หรือเปล่าครับ อยากรู้มากมาย ขอบคุณครับผม :054:

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
เหรียญรุ่นสร้างหอสวดมนต์ ปี 33 เนื้อเงิน สวยงามมากมายครับ  :053:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณหลายๆ

เนื่องจากเจ้าของเดิมเก็บรักษาอย่างดีเลยครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยๆทั้งนั้นเลยครับท่าน :015: