ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่เรือง ทำมือ ผมไปทำบุญมาที่ลพบุรีครับ  (อ่าน 2905 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ได้มีโอกาสไปทำบุญกับหลวงปู่เรือง ที่เขาสามยอด ลพบุรี
เข้าไปทางโรงพยาบาลอานันทมหิดลครับ
ทหารให้การอารักขา อำนวยความสะดวก และคอยดูแลท่านอยู่
ท่านดูเป็นธรรมชาติมากๆ เรียบง่าย ไม่มีอะไร ไม่ยึดติด แม้แต่วัด
ตอนนี้ผมเข้าใจว่าท่านก็ยังไม่มีวัดเลยนะ ประมาณว่าท่านเคยอยู่แต่ในป่า
กำลังสร้างให้ท่านอยู่อ่ะครับ

ท่านชราภาพมากๆแล้ว
แต่ยังสามารถต้อนรับญาติโยมได้อยู่
ท่านฉันวันละมื้อ ธุดงค์อยู่ตามป่าตามเขามานานมาก
ไม่นานมานี้ท่านต้องลงมาอยู่ที่ตีนเขา
เพราะสุขภาพท่านไม่แข็งแรงเหมือนเก่าครับ

วันนี้ขอเสนอ พระพิมพ์สมเด็จ กดด้วยมือกันเองในสำนักสงฆ์ของหลวงปู่เอง 
(ไม่ได้จ้างโรงงานสร้างให้) มวลสารมากมาย ดูแล้วเพลิน
ด้านหน้าโรยเกศาหลวงพ่อด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เยี่ยมครับ ดูแบบนี้ก็ยังสวยดีครับ มีเส้นเกศาด้วย มวลสารดูดีมาก เสียดายองค์สุดท้ายบิ่นไปนิดนึง  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พิมพ์ทรงงามดีครับ มีเส้นเกศาอีกต่างหาก เยี่ยมครับเยี่ยม  :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยครับ :054: