ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสักมาแล้วครับ วัดบางพระ  (อ่าน 6974 ครั้ง)

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไปสักมาแล้วครับ วัดบางพระ
« เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 07:59:55 »
เริ่มด้วยเก้ายอด พระอาจารย์นันครับ

นกครับ เมตตาจากหลวงพี่ที่อยู่ด้านขวามือของพระอาจารย์ญาอ่ะครับ ใช่หลวงพี่หนึ่งรึป่าวครับ

หนุมานเมตตาจากหลวงพี่ตูนครับ ความจริงขอแปดทิศจากท่าน หลวงพี่บอกว่าเดี๋ยวก็รู้ ไปๆมาๆได้หนุมานมาครับ

หมดแล้วครับ ความจริงอยากจะได้ยันต์แปดทิศอีกสักอันครับ แต่จำเป็นต้องกลับบ้านก่อนครับ ไปครั้งหน้าค่อยขอใหม่ครับ
ต้องขอขอบคุณพี่ๆที่วัดบางพระ และในเว็บบอร์ดนะครับ ที่ทำให้ผมได้ไปสักตามความฝันของผมครับ^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ไปสักมาแล้วครับ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 08:10:54 »
ยินดีด้วยครับท่าน สาริกาตัวใหญ่ดีนะครับ  :002: รักษาดีๆครับท่าน บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ไปสักมาแล้วครับ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 08:21:09 »
สวยครับหนุมาน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 08:52:12 »
สวย เข้มขลังครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 09:27:32 »
สวยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 11:32:25 »
สวยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 11:55:38 »
สวยครับ OK เลย  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 12:35:28 »
เข็มหลวงพี่ตูน เล็กและคมมากครับ แทงแต่ละทีเสียวแปร๊บๆเลย..

..นกสาริกาหลวงพี่หนึ่งสวยมากครับ..

..ได้ของดีแล้วรักษาไว้ให้ดีนะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 12:50:56 »
สวยมากครับผม :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 01:15:06 »
งามครับ  ยังได้อีก 

ออฟไลน์ deddybear

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 04:43:08 »
   คือผมสงสัยครับว่าปกติต้องสักยันต์ครูให้ครบ 3 อย่างก่อนรึปล่าวครับ?
(เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย) แต่ในรูปนี่มีแค่เก้ายอด แล้วลงยันต์อื่น
ได้เลยรึครับ รึว่าสักแปดทิศ กับงบน้ำอ้อยเป็นน้ำมัน
   และถ้าผมสักเก้ายอดจากที่อื่นมาแล้วขอลงยันต์แม่ทัพได้รึปล่าวครับ?

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 08:03:15 »
หลวงพี่เห็นควรอย่างไรก็ตามนั้นครับ ท่านเมตตาครับ  :089:

ออฟไลน์ natt

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - anatomy_nat@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 08:26:35 »
สวยงามมากอยากได้มั้ง

ออฟไลน์ natt

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - anatomy_nat@hotmail.com
พ่อแก่ฤาษี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 08:40:04 »
อยากรู้ว่าผู้หญิงสามารถสักพ่อแก่ฤาษีได้ไหม

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 10:16:03 »
อยากรู้ว่าผู้หญิงสามารถสักพ่อแก่ฤาษีได้ไหม

ได้ครับ

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 11:53:02 »
ความจริงผมขอแปดทิศจากพระอาจารย์อ่ะครับ แต่ไม่ได้  :075:

คงแล้วแต่พระอาจารย์เห็นสมควรละครับ^^

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 07:14:02 »
หนุมานสวยมากๆครับฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ม.ค. 2552, 12:20:37 »
แม่ทัพ สวยครับ...
อยากได้มั่งจัง...
ลายมือ อ.ท่านใดครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ม.ค. 2552, 04:16:32 »
นิดนึงคับ ไม่เข้ามานาน

ใครไปสักกับหลวงพี่ตูน

ฝสกบอกว่า บีมฝากความคิดถึงมาคับ

คิดถึงมั่ก ฯฯ 5555+

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ม.ค. 2552, 06:02:54 »
สู้ต่อไป
ไอ้มดแดง
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 11:53:44 »
หนุมานสวยมากครับ

:053:  :053:  :053:  :053:  :053:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ eonozone

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 ม.ค. 2552, 10:41:39 »
ยินดีด้วยนะครับ เดี๋ยวนี้ที่วัดมียัน5แถวด้วยหรือครับไม่รู้จริงๆครับไม่ได้ไปแทง2ปีแล้วครับ แต่ไปไหว้ครูกับครอบครูทุกปีครับ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 ม.ค. 2552, 11:43:39 »
สวยครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 ม.ค. 2552, 11:01:16 »
ดีครับ :048: