ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบประวัติบ้างครับ รุ่น 3 ย้อนยุค  (อ่าน 1544 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
พอดีอยากทราบประวัติอยู่เหมือนกันครับท่านสิบทัศน์ 
เหรียญย้อนยุคนี้ ผมเห็นมีบรรจุอยู่ใต้พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นที่มีให้เช่าอยู่ที่วัดขณะนี้หลายๆรุ่น
หน้าตักมากนิ้วก็บรรจุมากองค์
(เหรียญนี้ผมได้มาจากหลวงพี่เชษครับ ญาติโยมมากมาย เลยไม่มีโอกาสพิจารณา และ ถามรายละเอียด
พอกลับมาดูที่บ้าน อ้าวเหมือนรุ่น 3 มากเลย - ขอเรียกว่าย้อนยุคละกัน )     

ภาพเปรียบเทียบ เหรียญรุ่น 3 กับ เหรียญย้อนยุคครับท่าน
รุ่น 3 ปี 21 ด้านหน้าครับ

ย้อนยุค ปี 51 ด้านหน้า

รุ่น 3 ปี 21 ด้านหลัง

ย้อนยุค ปี 51 ด้านหลัง

ติชม ให้ข้อมูลกันได้ตามอัธยาศัยครับ อิ อิ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ผมว่าเสือจะตัวเล็กกว่ากันและหางก็ไม่ติดขอบครับ รอบผู้รู้อีกที่นะครับ สวยมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หน้าหลวงพ่อเล็กใหญ่ไม่เท่ากัน ปลายตัว ศ ปี 21 จะหยักกว่า ผมว่าน่าจะใช้คนละบล๊อค  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ครับอยากทราบข้อมูลเหมือนกันครับ เท่าที่ชมนะครับประมาณว่าแกะบล็อคใหม่ล้อพิมพ์เหรียญรุ่น 3 ใครทราบข้อมูลบอกกันบ้างนะครับ ขอบคุณครับผม  :054:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
คนละบล๊อคแน่นอนครับ  ขนาดหลวงปู่แตกต่างกันเล็กน้อย เสือขนาดก็ไม่เหมือนกันครับ ในความคิดของผมนะครับผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ :025:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
คนละบล๊อคครับ  ดูแค่ หางเสือ ก็พอครับ  แตกต่างเห็นชัดเจน

รุ่น 21 หางเสือ จะยาวตรง

รุ่น 51 หางเสือ จะงอนขึ้นครับ

ชัดเจนครับ :001:

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
คนละบล๊อคครับ  ดูแค่ หางเสือ ก็พอครับ  แตกต่างเห็นชัดเจน

รุ่น 21 หางเสือ จะยาวตรง

รุ่น 51 หางเสือ จะงอนขึ้นครับ

ชัดเจนครับ :001:

คือ ผมไม่ใช่เซียนอะไรหรอกนะคับ  เหรียญปี 21 นั้น  หางเสือ  มีทั้ง หางตรงและหางโค้ง ใช่อะป่าวคับ   ถ้าหางโค้งผมเคยเห็นแวบๆจาเป็นเหรียญเงิน  หรืออะไรสักอย่างนี่ละคับ  ส่วนหางตรงจาเนื้อทองแดงมั้งคับ

ปล. ถ้าผิดพลาดประการใดก็ต้องขอโทษไว้นะที่นี้ด้วยคับ  คือ ไม่รู้จริงๆ
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e .