๐๑ พ.ย. ๕๗, ๐๙:๑๗:๒๖ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยันต์แปดทิศ  (อ่าน ๕๘๖๑ ครั้ง)
warrock288
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๐ ชั่วโมง ๐ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๖๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๑๑:๒๘:๓๙ »

รบกวนถามพวกพี่ๆครับ...ผมอยากทราบว่าจำเป็นมั้ยครับที่เราต้องสักต์ยันต์เก้ายอดก่อนที่จะสักลายอื่นๆ
พอดีผมอยากสักยันต์แปดทิศน่ะครับ...แล้วไม่ทราบว่าที่วัดบางพระมีสักมั้ยครับช่วยแนะนำหน่อยครับ
......จากคนไม่เคยสักต์(แต่อยากครับ)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
warrock288
จตุตถะ

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๑๑:๓๐:๓๖ »

ลืมถามอีกอย่างนึงครับ...เค้าระบุไว้มั้ยครับว่าควรจะสักต์วันไหนได้หรือวันไหนไม่ควรสักต์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ชลาพุชะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๑๘๔

๒๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๓ นาที

เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๘๗
  รับขอบคุณ: ๕๘๒๕

ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

จังหวัด: แพร่
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๑๑:๕๖:๓๑ »

อย่างแรกท่านเข้าใจถูกต้อง ที่ ต้อง ขึ้นเก้า ยอด ก่อน จะอยู่ สูงหลังจากนั้นก็ แล้วแต่อาจาย์ ครับ ส่วนหลังผมขึ้น เก้ายอดแล้ว สาริกา งบน้ำอ้อย(2)แปดทิศ พุดซ้อน แม่ทัพ หนุมาน เสือคู่  แดงเก ชูชก เจ็ดยอด หมูทองแดง พญาหมี จิ้งจก ทุกรอยสัก การ จัดวางแล้วแต่อาจารย์ที่ จะ สัก ให้ และก็อย่างที่เคยได้ยิน มา สัก แล้วต้องปฎิบัติตามกฎ ที่ ครูบาอาจารย์ ท่าน สอนสั่ง ทุกๆสำนัก จะสอดคล้องไปในทางเดียวกัน คือ ถือ ศีล ๕  ขอให้ ท่านเข้าสู่ ใน ศาสตร์ทางนี้อย่างถูกต้อง ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: donutv

ชลาพุชะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๑๘๔

๒๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๓ นาที

เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๘๗
  รับขอบคุณ: ๕๘๒๕

ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

จังหวัด: แพร่

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๑๒:๐๐:๒๒ »

สำหรับ วัดบางพระ รับ สักให้ ทุกวัน และมีพระอาจารย์ หลายท่าน สำหรับผม ชอบไปวันธรรมดา ไม่ ตรงกับวันหยุด คนจะน้อย ครับ
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๒

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๐.๒%

aston_25@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๑๓:๑๘:๒๖ »

ยันต์ครูอันดับแรก พระอาจารย์ท่านคงให้ เก้ายอดก่อนละครับ ให้เป็นไปตามลำดับจะเหมาะสมกว่าครับ

มอบตัวเป็นศิษย์แล้ว ก็ควรมียันต์ครูของครูอาจารย์ไว้ ดีที่สุดครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๑

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๑๕:๕๗:๒๖ »

แล้วแต่พระอาจารย์ ท่านจะดีกว่าไหม ท่านก็จัดให้เราตามความเหมาะสม ล่ะครับ

อาจารย์มอบสิ่งดีดีให้แก่ศิษย์เสมอครับ ริบไปก็ไม่ดีครับ ทุกอย่างมันเป็นไปตามขั้นตอน

เหมือนท่านขับรถ ใส่เกียร์ 2 อยู่แล้วโยกไปเกียร์ 5 มันก็อึดครับ ไม่เป็นผลดีเปลืองน้ำมันอีก

เปรียบเทียบง่ายๆ ครับ ลองดูนะครับ พระอาจารย์ท่านเมตตาแก่เราเสมอครับ ...

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

berth1999
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๒๓๓

๕๓ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๔๖ นาที

แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง

ขอบคุณแล้ว: ๕๖๒๐
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๐

เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๕๙%
พลังชีวิต: ๑.๙%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๑๗:๐๓:๐๐ »

ศรัทธาในองค์หลวงพี่,หลวงน้าท่านใด ก็ ซื้อดอกไม้พานครูเข้าไปกราบขอเป็นศิษย์ท่านได้เลย พระอาจารย์ท่านจะพิจารณาจัดให้ตามความเหมาะสม ตามลำดับขั้นตอนครับ 

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๒ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๑ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๗๘
  รับขอบคุณ: ๒๐๑๗๓

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๓๙%
พลังชีวิต: ๒๗.๔%

vee.cys
« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๒๐:๕๙:๓๓ »

รบกวนถามพวกพี่ๆครับ...ผมอยากทราบว่าจำเป็นมั้ยครับที่เราต้องสักต์ยันต์เก้ายอดก่อนที่จะสักลายอื่นๆ
พอดีผมอยากสักยันต์แปดทิศน่ะครับ...แล้วไม่ทราบว่าที่วัดบางพระมีสักมั้ยครับช่วยแนะนำหน่อยครับ
......จากคนไม่เคยสักต์(แต่อยากครับ)

ที่วัดบางพระมีสักครับผม ยันต์แปดทิศ เรื่องนี้ต้องขึ้นอยู่ที่พระอาจารย์ท่านนะครับว่าท่านจะเมตตาให้อะไรมา ถ้าสักน้ำมันที่หลวงพี่ติ่งนะครับ ลองขอท่านได้ครับ ผมเองก็ขึ้นยันต์แรกด้วยการสักน้ำมันยันต์แปดทิศที่หลวงพี่ติ่งครับ
ลืมถามอีกอย่างนึงครับ...เค้าระบุไว้มั้ยครับว่าควรจะสักต์วันไหนได้หรือวันไหนไม่ควรสักต์

ที่วัดบางพระรับสักทุกวันครับผม นอกเสียจากว่าพระอาจารย์ท่านติดกิจนิมนต์ที่อื่นครับ โชคดีครับผม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berth1999, saken6009

warrock288
จตุตถะ

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๒๒:๐๒:๓๘ »

ขอบคุณทุกคำตอบของพวกพี่ๆครับ

gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๖

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๖ ม.ค. ๕๒, ๒๒:๒๙:๑๒ »

ถ้าอยากได้ยันต์แปดทิศอย่างเดียว ลองขอกับพระอาจารย์ท่านดูครับ
ผมเคยดูคลิปยูทูป ฝรั่งหัวแดงมาสักกับหลวงพี่นันหลังเกลี้ยงๆเลยไม่เคยสักมาก่อน
ท่านแปะแปดทิศให้กลางหลังเลยครับ

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์