๒๒ ต.ค. ๕๗, ๐๒:๕๐:๕๒ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ฤทธิ์ รตนโชโต วัดชลประทานราชดำริ อ.กระสัง จ.บุรีรัมย์  (อ่าน ๔๑๙๔๖ ครั้ง)
เด็กนอกวัด
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๐ วัน, ๒ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๑๕๙
  รับขอบคุณ: ๒๙๗๗

ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๒%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๙ ม.ค. ๕๒, ๒๑:๒๐:๑๖ »

หลวงปู่ฤทธิ์ รตนโชโต
วัดชลประทานราชดำริ
อ.กระสัง จ.บุรีรัมย์

--------------------------------------------------------------------------------

หลวงปู่ฤทธิ์ รตนโชโต

ท่านผู้อ่านบางท่านยังอาจจะไม่เคยได้ยินกิตติศัพท์หรือแม้กระทั่งชื่อของหลวงปู่ฤทธิ์มาก่อน แต่สำหรับผู้ที่อยู่ในเขตจังหวัดบุรีรัมย์และสุรินทร์กับผู้ที่นิยมวัตถุมงคลของเกจิอาจารย์ยุคปัจจุบันแล้ว หลวงปู่ฤทธิ์ท่านมีชาวบ้านชาวช่องนับถือและรู้จักกันดีเป็นอย่างยิ่ง มีลูกศิษย์ลูกหาที่นำวัตถุมงคลของท่านมาบูชา ติดตัว ติดบ้าน ติดร้านกันมาก วัตถุมงคลของท่านเป็นที่แพร่หลายมานับสิบปีโดยเฉพาะ :

กิตติศัพท์หลวงปู่ฤทธิ์เป็นที่เลื่องลือมานานหลายสิบปีในจังหวัดแถบอีสาน แต่ในปัจจุบันชื่อเสียงของท่านได้ระบือ ไป ไม่แค่เพียงทั่วประเทศไทยตั้งแต่เหนือจรดใต้เท่านั้น ยังแผ่ขยายออกไปประเทศต่างๆ อาทิเช่น :- ลาว ฮ่องกง ไต้หวัน สิงคโปร์ และสหรัฐอเมริกา เป็นต้น อันเป็นการบอกเล่าและถ่ายทอดประสบการณ์ของวัตถุมงคลหลวงปู่ฤทธิ์ สู่กันและกันจากปากสู่ปากมากกว่าการเกิดจากการโฆษณาประชาสัมพันธ์ในหนังสือต่าง ๆ

หลวงปู่ฤทธิ์ท่านเป็นพระเกจิดังเชื้อสายเขมรที่มีความเชี่ยวชาญด้านคาถาอาคมทั้งของไทย ลาว และเขมร อย่างหาผู้เทียบเคียงไม่ได้ ท่านเป็นพระที่เปี่ยมไปด้วยความเมตตาอย่างสูง ไม่ว่าจะเป็นใครมาจากไหนฐานะ เป็นอย่างไร หลวงปู่ท่านจะให้การต้อนรับพูดคุยด้วยเป็นอย่างดี ไม่จำเป็นต้องนั่งรถยนต์ราคาแพงๆไปกราบ ท่านแล้วถึงจะได้พบหลวงปู่ นอกจากจะได้รับการต้อนรับขับสู้จากท่านอย่างไม่ถือเนื้อถือตัวแล้ว หลวงปู่ยังจะ ปลุกเสกวัตถุมงคลในมือของท่านอีกอย่างดีก่อนมอบให้ บางครั้งท่านก็จะจารเป็นยันต์ให้ บางครั้งท่านก็จะพรมน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านถือว่าเป็นสุดยอดไม่ว่าจะได้โดยตรงจากมือหรือที่ศูนย์พระเครื่องต่างๆก็ตาม ยังไม่พบว่าวัตถุมงคลของท่านมีของปลอมหรือเสริมโดยที่หลวงปู่ยังไม่ได้ปลุกเสก บรรดาผู้ที่บูชาวัตถุมงคลของท่าน ต่างก็พบกับอภินิหารแบบพลิกชะตาชีวิตให้อย่างทันตาเห็น ไม่ว่าจะเป็นทางด้าน เมตตา มหานิยม โชคลาภ ค้าขาย เรียกเงินเรียกทอง เป็นต้น แม้ว่าทุกวันนี้จะเป็นยุค ไอเอ็มเอฟ ที่เศรษฐกิจฝืดเคือง ทำมาหากินลำบากกันถ้วนหน้า แต่คนที่บูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ฤทธิ์มักจะได้พบกับสิ่งแปลกประหลาด เช่น ค้าขายดีขึ้นอย่างผิดปกติ มีโชคได้ลาภ ลองปืนไม่ออก เป็นต้น

หลวงปู่ฤทธิ์เกิดวันอาทิตย์ที่ 13 เดือน 6 (พฤษภาคม) แรม 8 ค่ำ ปีมะเส็ง พ.ศ. 2460 ณ ตำบลทุ่งมน อำเภอประสาท จังหวัดสุรินทร์ ท่านบวชเณรเมื่อปี 2482 และบวชเป็นพระที่วัดเพชรบุรี ต.ทุ่งมน จ.สุรินทร์ เมื่อปี 2483 โดยมีหลวงพ่อแปะ วัดปราสาทธนาพร(บ้านพลวง) อำเภอประสาท เป็นพระอุปปัชฌาย์ หลังจากนั้นท่านมาจำพรรษาที่วัดปราสาทธนาพร เพื่อ ศึกษาพระธรรมกับหลวงพ่อแปะอยู่ 3 ปีจึงได้ย้ายไปจำวัดอยู่ที่วัดพลับ ตำบลทุ่งมน อีก 4 ปี หลวงปู่ฤทธิ์ย้ายไปอยู่ วัดบ้านกระนัง ตำบลปรือ อำเภอกระสัง จังหวัดบุรีรัมย์ เมื่อปี 2490 ระหว่างที่อยู่วัดนี้ท่านได้ออกธุดงค์ไปเสาะแสวงหา ความรู้ทั้งทางธรรมและทางไสยศาสตร์ทั่วเขตอีสานจนตลอดเข้าไปในประเทศลาวและเขมร ท่านได้พัฒนาวัดบ้านกระนัง จนเจริญ มีลูกศิษย์ลูกหามากมาย

ในปี พ.ศ.2535 ท่านจึงได้ย้ายมาสร้างวัดชลประทานราชดำริ ที่บ้านกระทุ่ม ตำบลสูงเนิน อำเภอกระสัง จังหวัดบุรีรัมย์ ตามพระราชดำริและได้จำพรรษาอยู่ที่นี่มาจนถึงปัจจุบัน เนื่องจากวัดชลประธานราชดำริเพิ่งเริ่มก่อตั้งมาไม่นาน ยังขาดถาวรวัตถุในวัดอยู่เป็นอันมาก ซึ่งในขณะนี้หลวงปู่ได้กำลังก่อสร้างศาลาการเปรียญเพื่อใช้เป็นที่อบรมพระสงฆ์และสามเณร รวมทั้งกุฏิสงฆ์ 2 ชั้น ก็กำลังก่อสร้างอยู่เช่นกัน ซึ่งปัจจัยในการก่อสร้างนั้นได้จากการให้บูชาวัตถุมงคล รวมถึงการที่บรรดา ลูกศิษย์ร่วมทำบุญในการทอดกฐินและการทอดผ้าป่า สำหรับท่านผู้อ่านที่ต้องการทำบุญและรับวัตถุมงคลที่ช่วยเหลือ ท่านได้จริงๆ ในยุคไอเอ็มเอฟ โปรดอย่าลืมนึกถึง หลวงปู่ฤทธิ์ รตนโชโต พระเกจิชื่อดังชาวเขมรแห่งวัดชลประทานราชดำริ จังหวัดบุรีรัมย์

ประสบการณ์ของวัตถุมงคลรุ่นก่อนๆ ของหลวงปู่ฤทธื์ที่มีประสบการณ์เป็นที่กล่าวขานทั้งในหมู่ลูกศิษย์และบุคคลที่ได้ บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ไปแล้ว

ผ้ายันต์กิ่งแก้ว เป็นผ้ายันต์ที่มีผลในหลายๆด้าน ตามลักษณะการพับผ้ายันต์ ซึ่งรวมทั้ง เมตตา/มหานิยม คุ้มครองใน ด้านการเดินทาง โชคลาภ มหาอำนาจและอื่นๆอีกมากมาย จะเน้นมากทางด้านโชคลาภ และ เมตตา/มหานิยมคนที่ใช้แล้ว พบว่ามีคนมาติดพันมากมายเป็นต้น

๓๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, TTTUTTT, นามมงคล, somboon matkeaw, JoeBS, anz, derbyrock, Pig_Never_Die, @แปดเศียร@, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, job@love, !!!โบ เด็กป่า!!!, seaghost, ฉัพพัณรังษี, Lizm Club, annop.tee, umpawan, swat@pvc, yout, เอก นนทบุรี, kaitak, tonfaiss, Pujchong, กระต่ายป่า, @ZeRo@, ธรรมะรักโข, chaiwat, Kingkhet, touch_navara, โยมเพชร, berm, to, commandov2, il2oKJiT, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๓ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๗๖
  รับขอบคุณ: ๒๐๑๒๕

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๓๘%
พลังชีวิต: ๑๒.๖%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๙ ม.ค. ๕๒, ๒๑:๔๐:๐๕ »

ขอบคุณครับ นมัสการหลวงปู่ครับผม 
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, umpawan, ธรรมะรักโข, kaoprig1, Kingkhet, touch_navara, to, somboon matkeaw, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เด็กนอกวัด
สัตตมะ

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๙ ม.ค. ๕๒, ๒๑:๔๖:๒๖ »

ผ้ายันต์กิ่งแก้ว หรือผ้ายันต์พญายมใจอ่อน ครบทุกด้านที่สุดของหลวงปู่  

๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: JoeBS, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, annop.tee, umpawan, ธรรมะรักโข, Kingkhet, to, somboon matkeaw, saken6009

porpar
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๖๔

๑๓ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๔ นาที

......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๖๒
  รับขอบคุณ: ๓๔๙๙

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๓%
พลังชีวิต: ๐.๗%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๐ ม.ค. ๕๒, ๐๘:๔๑:๒๔ »

นมัสการหลวงปู่ครับผม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, ธรรมะรักโข, Kingkhet, to, somboon matkeaw, saken6009

somboon matkeaw
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๓๖

๙ วัน, ๓๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๕๖๔
  รับขอบคุณ: ๑๔๐๕

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๙๒%
พลังชีวิต: ๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๐ ม.ค. ๕๒, ๑๒:๔๗:๑๗ »

ผมก็เป็น ศิษย์ท่านครับ มีเหรียญรุ่นหนึ่งพร้อมตระกุดครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, to, saken6009

เด็กนอกวัด
สัตตมะ

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๒, ๒๐:๒๓:๐๑ »

แม่เป๋อร่นแรก

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, tonfaiss, Kingkhet, to, somboon matkeaw, saken6009

เด็กนอกวัด
สัตตมะ

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๒, ๒๐:๒๖:๔๖ »

พ่องั่งแม่งั่งตาแดงรุ่นแรก

๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), JoeBS, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, tonfaiss, Kingkhet, to, somboon matkeaw, saken6009

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๒, ๒๐:๔๐:๐๓ »

สุดยอดเลย ครับ พี่ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เด็กนอกวัด, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, ธรรมะรักโข, Kingkhet, to, somboon matkeaw, saken6009

เด็กนอกวัด
สัตตมะ

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๒, ๒๒:๑๓:๐๔ »

ประทับใจประโยคเหล่านี้มาก

๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, tonfaiss, Kingkhet, to, somboon matkeaw, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๔ ม.ค. ๕๒, ๒๒:๑๓:๓๕ โดย เด็กนอกวัด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เด็กนอกวัด
สัตตมะ

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๔ ม.ค. ๕๒, ๒๓:๕๘:๑๘ »

ใต้ฐานพ่องั่งได้อุด ผงพญายมใจอ่อนไว้ ส่วน แม่งั่งไม่มีผงมีแต่กิ่ง

หลังพ่องั่งรูปที่ถ่ายตอนยังไม่ห้อยไวรัสกินไปแล้ว

หลังแม่งั่งรูปที่ถ่ายตอนยังไม่ห้อยไวรัสกินไปแล้ว

๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), somboon matkeaw, @แปดเศียร@, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, tonfaiss, Kingkhet, to, saken6009

JoeBS
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๙๓๐

๒ วัน, ๓ ชั่วโมง ๒๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๓
  รับขอบคุณ: ๒๗๗

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๓๔%
พลังชีวิต: ๐.๔%

Joey_GeoBuu@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๖ ม.ค. ๕๒, ๑๓:๐๘:๓๐ »

น่าสนใจมากๆครับ ขอบคุณมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เด็กนอกวัด, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, to, somboon matkeaw, saken6009

เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า
nutagul
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๕

๑๕ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๕๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๓
  รับขอบคุณ: ๑๕๐๒

จังหวัด: พะเยา

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๑%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๖ ม.ค. ๕๒, ๒๑:๓๕:๑๕ »

ขอกราบหลวงปู่ด้วยความเคารพครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เด็กนอกวัด, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม
lnwprasit
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๔๔

๑ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๐๔

ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๒๖%
พลังชีวิต: ๐.๓%

lnwprasit@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๒ พ.ค. ๕๒, ๑๐:๑๓:๕๐ »

นมัสการหลวงปู่ครับ ผมก็มีเหรีญรุ่นหนึงพร้อมตะกรุดเหมือนกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เด็กนอกวัด, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

to
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๓

๘ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๙๒๐
  รับขอบคุณ: ๒๒๐๘

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๕๒%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๒๒ พ.ค. ๕๒, ๑๐:๕๔:๐๔ »

นมัสการหลวงปู่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เด็กนอกวัด, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

เด็กนอกวัด
สัตตมะ

« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๒ พ.ค. ๕๒, ๒๓:๐๗:๑๕ »

เหรียญรุ่นแรก ของหลวงปู่ฤทธิ์ที่ออกวัดชลประทานราชดำริ

*ลงให้ชมเป็นวิทยาทาน อย่างเดียว ห้ามซื้อและไม่ขาย  *
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, tonfaiss, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

!!!โบ เด็กป่า!!!
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๐๗๙

๑๒ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๕๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๐
  รับขอบคุณ: ๑๗๗๘

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๓๖%
พลังชีวิต: ๑.๕%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๒๑:๔๘:๑๙ »

ผมก็มีเหมือนกันครับรุ่น1 แล้วก็ตระกุด เล็ก1 ใหญ่1พ่อไปรับกับมือหลวงปู่เลย
ตอนไปฝนตกนอกวัดในวัดฝนไม่ตกครับ(งงเลยครับ) พระที่วัดแถวบ้านก็ไปเรียนวิชา เชือก7สีด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๒๑:๔๙:๕๐ โดย !!! เด็กป่า !!! » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
@แปดเศียร@
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๐๑

๒ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๙
  รับขอบคุณ: ๔๔๑

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๓๑%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๐๕ ก.ค. ๕๒, ๐๑:๑๖:๔๓ »

สวยมากเลยครับ

ผมหาพระงั่งมานานแล้วครับ
แต่ไม่รู้ว่ามีที่ไหนเก่งๆบ้าง

ตอนนี้พอทราบแล้วครับ
อย่างนี้ ต้องให้เพื่อนที่บุรีรัมย์ เช่ามาซะแล้ว

ขอบพระคุณมากๆครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

อุณาโลม
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๒๗๕๗

๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๔ นาที

คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน

**

ขอบคุณแล้ว: ๖๙๗๑
  รับขอบคุณ: ๑๕๑๒

ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย

ประสบการณ์: ๙๔%

bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบ #17 เมื่อ: ๐๕ ก.ค. ๕๒, ๐๑:๒๖:๕๐ »

นมัสการหลวงปู่ครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ
ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๗๔

๑ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๑
  รับขอบคุณ: ๕๗๙

" คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ

จังหวัด: สมุทรสาคร

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๐๕ ก.ค. ๕๒, ๐๑:๒๗:๑๔ »

สุดยอดเลยครับ ท่าน เห็นแล้ว ตาผมแดงเลย  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%

« ตอบ #19 เมื่อ: ๐๕ ก.ค. ๕๒, ๐๗:๓๖:๒๘ »

สุดยอดไปเลยครับ

พ่องั่งแม่งั่ง

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

anz
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๒๓

๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓
  รับขอบคุณ: ๙๖

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๔๕%

waneswat@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: ๒๐ ก.ค. ๕๒, ๑๐:๒๓:๔๘ »

สงสัยจังเลยว่า ยันต์หลังเหรียญ เป็นยันต์อะไร

มีท่านใดพอจะอธิบายได้บ้างครับ แล้วยันต์นี้ดีด้านไหนครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล
tgnotong
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๕๔๘๕

๓ ชั่วโมง ๔๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๐๓ ก.ย. ๕๒, ๑๗:๓๔:๐๗ »

พอดีว่ามีคนเอางั่งของหลวงปู่ฤทธิ์ แต่ตาไม่แดงนะคับยังงัยก็ให้ผู้รู้ดูให้หน่อยคับขอบคุงคับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

ฉัพพัณรังษี
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๒๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๗๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๕๖

ผมแบ่งใจ ผมแบ่งความรู้สึก ให้กับสาวหนึ่งก็พอแล้ว

จังหวัด: เชียงราย

พลังชีวิต: ๐.๓%

killertump@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: ๐๔ ก.ย. ๕๒, ๑๔:๐๗:๓๔ »

นมัสการครับ

ได้ความรู้เยอะเลยครับ สุดยอดเลยครับ

ผ้ายันต์ อักขระน่าจะสวยครับ อยากเห็นรูป ชัด ๆ

ได้ไมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ท่านเด็กนอกวัด

.....

ชีวิตคนเราก็อย่างนี้เละ มีขึ้น ก็มีลง มีเกิด ก็มีดับ
<<<คำอาราธนาพระสีวะสี>>>
สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขา เทวาภิปูชิโต โสระโ
Szy72Uthenthawai
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๔๘

๑๘ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖๐

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๓๐%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๐๔ ก.ย. ๕๒, ๑๕:๒๖:๐๒ »

หลวงปู่ฤทธิ์ ท่านเข้มขลังมากๆครับ ^_^

เด็กแสบ
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๖๕๐

๓ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘
  รับขอบคุณ: ๖๓๗

เด็กแสบ แถบราม

ประสบการณ์: ๖๙%

sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: ๐๔ ก.ย. ๕๒, ๒๒:๒๒:๒๔ »

ผมก็มีคราบ

รุ่น1พร้อม

ตะกรุดคู่

ไดรับความ

เมตตามา

เหมือนกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

tom2007
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๘๔๖

๙ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗๖๐
  รับขอบคุณ: ๒๐๗๐

ออแอ อออา เมตตา พุทโธ

ระดับความสามารถ: ๑๗

autotom2007@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: ๐๕ ก.ย. ๕๒, ๒๑:๑๑:๔๘ »

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
swat@pvc
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๗๒

๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๖๐
  รับขอบคุณ: ๓๘๖๗

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๘๒%

« ตอบ #26 เมื่อ: ๐๕ ก.ย. ๕๒, ๒๒:๐๑:๒๙ »

งั่งหน้าตา หน้ากลัวจังเน๊อะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

พอเพียง
เด็กนอกวัด
สัตตมะ

« ตอบ #27 เมื่อ: ๑๘ ก.ย. ๕๒, ๑๑:๒๙:๑๕ »

พอดีว่ามีคนเอางั่งของหลวงปู่ฤทธิ์ แต่ตาไม่แดงนะคับยังงัยก็ให้ผู้รู้ดูให้หน่อยคับขอบคุงคับ

ของแท้100%แต่พลอยหลุดครับลองบนดู่ถ้่าสมหวังค่อยฝังพลอยให้พ่อเขา ส่วนผ้ายันต์ติดเรทเกรงว่าจะไม่เหมาะสม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, Kingkhet, somboon matkeaw, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ ก.ย. ๕๒, ๑๑:๓๗:๑๔ โดย เด็กนอกวัด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
กระต่ายป่า
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๓๒๐

๓ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๑
  รับขอบคุณ: ๕๑๙

« ตอบ #28 เมื่อ: ๑๘ ก.ย. ๕๒, ๒๐:๐๘:๒๐ »

อ่ะน่ะ

ส่วนตัวผมเคยรับสีผึ้งมาจากมือหลวงปู่

เรื่องมหาเสน่ห์ กับ โชคลาภ สุดยอดเลยครับ

แต่เพื่อนรักขอเอาไว้ครอบครองเรียบร้อยแล้ว

เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน

ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น
@ZeRo@
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๗๕

๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๗
  รับขอบคุณ: ๑๔๒๕

CPW 17

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #29 เมื่อ: ๑๙ ก.ย. ๕๒, ๑๔:๐๔:๓๔ »

ขอบคุณนะครับ พึ่งรู้ว่ามีพ่องั่ง แล้วมีแม่งั่งด้วย นึกว่าพ่องั่งจะคู่กับกับแม่เป๋อ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน
newman
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๑๙

๑๕ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #30 เมื่อ: ๑๘ ม.ค. ๕๓, ๒๐:๓๓:๐๘ »

กราบนมันการครับหลวงปู่ ..

กระต่ายป่า
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๓๒๐

๓ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๑
  รับขอบคุณ: ๕๑๙

« ตอบ #31 เมื่อ: ๑๘ ม.ค. ๕๓, ๒๑:๓๔:๓๗ »

พ่องั่งแม่งั่งตาแดงรุ่นแรก

อ่ะน่ะ
สุดยอดไปเลยครับ
ผมกำลังตามหาอยู่
รู้แต่ว่าประสบการณ์ดีมาก
ส่วนตัวผมเคยใช้แต่สีผึ้ง
ใช้ดีมากกกกกกกกกกกก
แต่ถูกเพื่อนซิวไปซะแล้ว

chaiwat
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๙๕

๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๓๗
  รับขอบคุณ: ๑๕๕

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๓๕%

« ตอบ #32 เมื่อ: ๑๙ ม.ค. ๕๓, ๑๓:๐๑:๐๑ »

ผมมีเป็นเหรียญรุ่นหนึ่ง พร้อมตะกรุดคู่เชือกสีเขียวครับ

pakorn
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๓๑๗๐

๑๗ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๓๓

ประเทศ: Germany

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๕๗%

dj_c_ghost@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #33 เมื่อ: ๒๐ ต.ค. ๕๓, ๑๘:๑๗:๐๔ »

ระวัง ของเลียรแบบนะครับ ขอบคุณครับ

โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๗ วัน, ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๕
  รับขอบคุณ: ๑๒๗๖๔

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๔%
พลังชีวิต: ๒.๒%

« ตอบ #34 เมื่อ: ๒๐ ต.ค. ๕๓, ๑๘:๒๙:๔๖ »

ขอความร่วมมือ งดตอบกระทู้ที่มีอายุเกิน 120 วันโดยไม่มีเหตุจำเป็น

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=12232.0
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, โยมเพชร, somboon matkeaw, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๐ ต.ค. ๕๓, ๑๘:๓๐:๓๗ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์