ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อ พิมพ์มาลัย วัดหุบมะกล่ำ เจ้าตำหรับวิชาเข็มทอง วิ่งได้  (อ่าน 18360 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อ พิมพ์มาลัย นามเดิมคือ พิมพ์ โยมบิดาชื่อ พา โยมมารดาชื่อ อ่วม ชื่อสกุล มาลัย เกิดปี ๒๔๔๑ ที่บ้านหนองรี ต.บ้านเลือก อ.โพธาราม จ.ราชบุรี
รับราชการทหารในหน่วยเสนารักษ์ที่ราชบุรีอยู่ ๖ ปี เกิดความเบื่อหน่ายในชิวิตฆารวาสจึงลาออกมาบวชที่วัดตโนดหลวง เพชรบุรี
มี พระอาจารย์แช่ม วัดบางนา เป็นพระอุปัชฌาย์ หลวงพ่อทองศุข วัดตโนดหลวง เป็นพระกรรมวาจา ได้ฉายาว่า มาลโย
จำพรรษาอยู่วัดตโนดหลวงโดยมี หลวงพ่อทองศุข ประสิทธิ์ประสาทสรรพวิชาต่างๆอย่างเต็มที่โดยไม่ปิดบัง และท่านก็เรียนอย่างวิริยะอุตสาหะ
จนสำเร็จและเข็มขลังจนเป็นที่ไว้วางใจของ หลวงพ่อทองศุข ขนาดให้ท่านซึ่งบวชไม่นานสักยันต์ครูในสายวัดตโนดหลวงแทนท่านได้
หลวงปู่พิมพ์ท่านมีศักดิ์เป็นหลานเพราะโยมแม่ของท่านเป็นพี่สาวของหลวงพ่อทองศุขครับวิชาฝังเข็มทองท่านเรียนมาจาก พระอาจารย์สมพงษ์ วัดหนองไม้เหลือง จ.เพชรบุรี
มีเอกลักษณ์เฉพาะคือหากทำสำเร็จเข็มทองที่ประจุอาคมจะสามารถวิ่งผ่าน ชั้นหนังไปยังส่วนต่างๆของร่างกายโดยไม่เกิดอันตราย ซึ่งแตกต่างจากการฝังเข็มทั่วไปคือเป็นเข็มตายอยู่กับที่
ท่าน เรียนอย่างวิริยะมานะเป็นที่สุดคือต้องฝึกกันอย่างจริงจังยากที่จะสำเร็จ กันง่ายๆเมื่อสำเร็จท่านยังต้องธุดงค์เพื่อหาที่บำเพ็ญเพียรเพื่อให้จิตใจ เข็มแข็ง จนสามารถเสกเข็มที่แช่ในน้ำมันงา
ลอยขึ้นมาได้จนมีอำนาจเดินหนได้เองอย่าง มหัศจรรย์ ซึ่งใช้เวลาถึง ๑๗ ปี ในดินแดนกระเหรี่ยง ท่านละสังขารในวัยชราเมื่ออายุ ๗๘ ปี เมื่อวันที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๑๙

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2552, 12:31:32 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ ใว้มีโอกาศจะลองไปดู ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข้อมูลมากครับผม นมัสการหลวงพ่อมาลัยครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการ หลวงปู่พิมพ์ ครับ

...ดีใจที่ได้เป็นศิษย์ในสายของท่านครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ลูกศิษย์ของท่านก็คือ อ.ประครอง รุ่นเจริญครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
ลูกศิษย์ของท่านที่เรียนที่เรียนจากหลวงพ่อ พิมพ์มาลัย โดยตรงมี อ. ประคอง รุ่นเจริญ   หลวงพ่อสวัสดิ์  ทายาทรุ่นต่อมาก็ พระครูประภาสธรรมทัต( อ.ป้อม ) วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี และ อ.หนุ่ม วัดบางแวก  และอ.ปุ้ม วัดศาลาแดง

คัวอย่างเข็มทอง ที่ฝัง ชุดนี้ของ อ.ป้อม

อยู่หลังล็อกเก็ต

หมายเหตุอ.ทั้ง4ท่านนี้ที่เป็นสายวัดหุบมะกล่ำ อ. ประคอง รุ่นเจริญ   ( อ.ป้อม ) วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี และ อ.หนุ่ม วัดบางแวก  และอ.ปุ้ม วัดศาลาแดง  ผมฝังมาหมดแล้ววิ่งได้จริงชัวร์ :015: แถมนิดนึงเข็มอ.ญา วัดบางพระก็ชัวร์เหมือน :015: ทั้งตะกรุดทองเข็มอ.ญาสุดจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2552, 10:11:52 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  ยังมี
พระอาจารย์เจษ อีกองค์นะครับ ท่านเรียนมากับพระอาจารย์สวัสดิ์

และยังมีพระอาจารย์เงาะ  สหธรรมของพระอาจารย์ปุ้มอีกองค์ครับ  ที่ฝังเข็มทองแล้ว
วิ่งครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2552, 11:38:54 โดย Gearmour »

• สัตตมะ
  • **
ลูกศิษย์ของท่านที่เรียนที่เรียนจากหลวงพ่อ พิมพ์มาลัย โดยตรงมี อ. ประคอง รุ่นเจริญ   หลวงพ่อสวัสดิ์  ทายาทรุ่นต่อมาก็ พระครูประภาสธรรมทัต( อ.ป้อม ) วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี และ อ.หนุ่ม วัดบางแวก  และอ.ปุ้ม วัดศาลาแดง

คัวอย่างเข็มทอง ที่ฝัง ชุดนี้ของ อ.ป้อม

หมายเหตุอ.ทั้ง4ท่านนี้ที่เป็นสายวัดหุบมะกล่ำ อ. ประคอง รุ่นเจริญ   ( อ.ป้อม ) วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี และ อ.หนุ่ม วัดบางแวก  และอ.ปุ้ม วัดศาลาแดง  ผมฝังมาหมดแล้ววิ่งได้จริงชัวร์ :015: แถมนิดนึงเข็มอ.ญา วัดบางพระก็ชัวร์เหมือน :015: ทั้งตะกรุดทองเข็มอ.ญาสุดจริงๆ

หลวงพี่หนุ่มวัดบางแวก ไม่ได้เรียนมาจากหลวงพ่อพิมพ์  มาลโยครับ  ท่านเป็นลูกศิษย์ของอาจารย์ประครอง รุ่นเจริญครับ

• สัตตมะ
  • **

หลวงพี่หนุ่มวัดบางแวก ไม่ได้เรียนมาจากหลวงพ่อพิมพ์  มาลโยครับ  ท่านเป็นลูกศิษย์ของอาจารย์ประครอง รุ่นเจริญครับ

ผมบอกว่า ลูกศิษย์ของท่านที่เรียนที่เรียนจากหลวงพ่อ พิมพ์มาลัย โดยตรงมี อ. ประคอง รุ่นเจริญ   หลวงพ่อสวัสดิ์ 
color] ทายาทรุ่นต่อมาก็ พระครูประภาสธรรมทัต( อ.ป้อม ) วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี และ อ.หนุ่ม วัดบางแวก  และอ.ปุ้ม วัดศาลาแดง

ทายาทรุ่นต่อมาหมายถึงเรียนสายหลวงพ่อ พิมพ์มาลัย ถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยคับ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ใจเย็นๆครับท่านเณรน้อยเส้าหลิน

..พี่ชิน เค้าหมายถึง ศิษย์ในลำดับต่อมาน่ะครับ ไม่ได้หมายถึงว่า เรียนมาจากหลวงปู่พิมพ์ หรอกครับ..

• สัตตมะ
  • **
ขอโทษด้วยครับ ตุณเด็กนอกวัดเขียนละเอียดดีแล้วครับ แต่ผมอ่านข้าม  ไม่ได้อ่านให้ละเอียดครับ

ต้องกราบขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
น่าสนใจมากเลย ครับ  อยากฝัง ครับ  ต้องไปหาพระอจารย์ปุ้ม กับ พระอาจารย์ป้อม มั้งและครับ ขอบคุณข้อมูลดีๆนะครับ

ไงพี่ช่วย PM ค่าครูมาอบกกันมั่งนะครับ ขอบคุณครับ

• ผู้คุมกฎ
เข็มทองในสายของหลวงปู่พิมพ์ มาลโย ไม่เรียกค่าครูครับท่านเอ็ม...

..มีดอกไม้ธูปเทียนเข้าไปกราบขอจากท่าน ใส่พานให้พอเหมาะกับราคาทองเพื่อที่ท่านจะได้มีงบประมาณไว้สั่งทำเข็มทองใหม่ ก็ใช้ได้แล้วล่ะครับ..

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ฝังเข็มพระอาจารย์ปุ้ม  ฝังตะกรุดหลวงพ่อออด   โอ้ววว พี่ท่าน ... ยอมเลยครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
นมัสการหลวงพ่อครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
รวมวัตถุมงคลเหรียญ หลวงพ่อพิมพ์

ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

เหรียญหลวงพ่อพิมพ์ มาลัย วัดหุบมะกล่ำ ปี04 11 16 ทันท่านเสก ปี20 ไม่ทัน

รูปหล่อรุ่นแรก สร้างโดยหลวงพ่อสวัสดิ์ มี2แบบ 1โค๊ตมี เพียงอัฐ

2โค๊ตอัฐ+เข็ม

€ขออนุญาติเจ้าของรูปทุกท่าน ด้วยเพื่อสะดวกในการค้นหาข้อมูลได้ง่ายขึ้น :054:€

องค์นี้ ๒ โค๊ดบรรจุอัฐิและเข็มทองที่เสกโดยหลวงปู่พิมพ์ สร้างปี20 พร้อมเหรียญปี20 :015:

ข้างบนเป็นยันครูตำหรับวัดโตนดหลวงลายมือท่านตอนเป็นอาจารย์สัก

ขอบคุณภาพและข้อมูลจาก
www.watkositaram.com