ผู้เขียน หัวข้อ: มีพระมาให้ทุกท่านช่วยรบกวนดูให้หน่อย ครับ (อีกแล้ว)  (อ่าน 1832 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

องค์แรกพระคันธราช แท้หรือไม่แท้ ครับ ขอบคุณครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

องค์ที่ 2 หลวงปู่ศุข ครับ แท้หรือป่าวครับ ออกวัดไหน ครับ มีในสาระบบใหม ครับ

• เด็กวัด

องค์ที่ 3 วัดไหนครับ แท้หรือป่าว ครับ

ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ทั้ง 3 องค์ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วย ครับ

• เด็กวัด

หลวงพ่อโสธร ไข่เล็ก 2509 แบบไม่ใช่ เนื้อเงินถมดำ แบบนี้มีในสาระบบ ปะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ม่ายทราบเหมือนกันครับรอผู้รู้มาตอบอีกที แต่สวยงามเลยที่เดียวเชียวหล่ะ :015:

• เด็กวัด
ขออนุญาตลงรูปหลวงพ่อโสธร อีกทีนะครับ (แกะพลาสสติกออกเลยครับ แหะๆ เพื่อความชัดเจน)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เยี่ยมครับ ชอบสมเด็จองค์ที่ 3 ครับ  :016:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
น้องเอ็มนี้สุดยอดจริงมีพระดีๆเข้าทุกอาทิตย์เลยนะ :016: :025: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หลวงพ่อโสธร เคยเห้นของน้าใส่อยู่เหมือนกันครับ...

..ส่วนองค์อื่นไม่รุ้จักเลยครับ แต่สวยๆทั้งนั้นเลย..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหรียญหล่อพระประทานพร ( ปฐมเทศนา ) สร้างสมัยเจ้าคุณโชติครับ ประมาณปี 2470-80 ได้ครับ เกจิคณาจารย์ชื่อดังแห่งยุคนั้นมากันเยอะมากครับ ผมชอบจั๊งจังครับ ดีอยู่ครับผม ใครว่าไม่ดีเอามาทิ้งไว้ที่ผมได้ครับ อิอิ :002:
ส่วนเหรียญหลวงปู่ศุขไม่มีข้อมูลครับ
สมเด็จหลังตราประทับไม่แน่ใจ 2 กระแสครับผม
หลวงพ่อโสธรก็ไม่ทราบรายละเอียดครับ  :001:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ชอบหลวงพ่อโสธรครับ...
แต่ไม่มีข้อมูลเลยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ทราบองค์เดียวครับ คือสมเด็จหลังตราโล่ตำรวจครับ
เขาว่าจะทำให้เหมือนเป็นของบางขุนพรหมรุ่นพลตร.อ. เผ่า ศรียานนท์ สร้างปี 2495
เลยเอาตราโล่ตำรวจใส่เข้าไปซะงั้น
รุ่นนั้นมีหลายพิมพ์ก็จริง แต่ด้านหลังไม่มีตราตำรวจ หรือตราใดๆทั้งสิ้น

สรุปเท่าที่ผมทราบมา ไม่น่าจะดีนะครับท่านเอ็ม และท่านโจร

องค์อื่นๆ รอผู้รู้มายืนยันอีกทีครับ 

• เด็กวัด
ทราบองค์เดียวครับ คือสมเด็จหลังตราโล่ตำรวจครับ
เขาว่าจะทำให้เหมือนเป็นของบางขุนพรหมรุ่นพลตร.อ. เผ่า ศรียานนท์ สร้างปี 2495
เลยเอาตราโล่ตำรวจใส่เข้าไปซะงั้น
รุ่นนั้นมีหลายพิมพ์ก็จริง แต่ด้านหลังไม่มีตราตำรวจ หรือตราใดๆทั้งสิ้น

สรุปเท่าที่ผมทราบมา ไม่น่าจะดีนะครับท่านเอ็ม และท่านโจร

องค์อื่นๆ รอผู้รู้มายืนยันอีกทีครับ 

หมายถึงสมเด็จเผ่าเหรอครับ เหอๆๆๆๆๆๆ