ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชมหน่อยครับ หลวงพ่อแก้ว วัดปากทะเล หรือเปล่าครับ สัมฤทธิ์เงินครับ  (อ่าน 2696 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragonmax

• จตุตถะ
    • อีเมล
เเนะนำตัวหน่อยนะครับ ผมน้องใหม่ครับ แต่ศึกษา และสะสมพระ ก็มานานพอสมควร ก็พอจะดูได้ในเนื้อที่ถนัดๆ ครับ  ขอมาใช้เว็บนี้ ศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมด้วยคนนะครับ มีอะไร แนะนำได้ ก็ขอให้แนะนำด้วยนะครับ

ผมบูชามาสามปีที่แล้วครับ เห็นแล้วชอบเลยครับ ดูแล้วแท้แน่นอนครับ แต่ไม่รู้ว่าที่ไหน เจ้าของก็ไม่รู้ แต่เจ้าของให้บูชา ที่คอทั้งเส้นมี 5 องค์ ครับ ก็พระอย่างอื่นด้วย ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ  ก่อนนี้ไปรู้จัก คนสะสมพระคนหนึ่ง เขาบอกว่า หลวงพ่อแก้ว วัดปากทะเล
ก็ช่วยกันชมหน่อยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่ทรายเลย ครับ แต่งามมากๆเลย ครับ เนื้อสัมฤทธิ์เงินด้วย
ตาผมไม่ถึง ครับ แต่พิมแบบนี้เคย เห็นอยู่ครับ สำหรับวัดปากทะเล

ไงรอผู้รู้ต่อไป ครับ เป็นกำลังใจให้ ครับ งามดี ครับ ท่าน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบเช่นกันครับผม ไม่เคยผ่านตาเลยครับ  :001: