ผู้เขียน หัวข้อ: ครอบครูวันใหนครับ  (อ่าน 1114 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sukit

• ตติยะ
    • อีเมล
ครอบครูวันใหนครับ
« เมื่อ: 17 ม.ค. 2552, 10:25:01 »
รบกวนลูกศิษวัดทุกท่านหน่อยครับว่าครอบครูกันวันใหนที่กุฎิใครแล้วก็ใหว้ครูวันใหนขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: ครอบครูวันใหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ม.ค. 2552, 11:55:40 »
รบกวนลูกศิษวัดทุกท่านหน่อยครับว่าครอบครูกันวันใหนที่กุฎิใครแล้วก็ใหว้ครูวันใหนขอบคุณครับ

แ จ้ ง ข่ า ว

กำหนดงานไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น ปี พ.ศ. ๒๕๕๒

ต ร ง กั บ

วันเสาร์ ที่ ๗ เดือน มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๒

(ขึ้น ๑๒ ค่ำ เดือน ๔ ปีชวด)

เวลา ๐๙.๓๙ น.

ข อ เ ชิ ญ ศิ ษ ย า นุ ศิ ษ ย์    ผู้ ที่ มี จิ ต ศ รั ท ธ า เ ลื่ อ ม ใ ส

และผู้ที่มีความสนใจในพิธีกรรมโบราณทุกท่าน เข้าร่วมพิธีโดยทั่วกัน.

*** ขอความร่วมมือ แต่งกายชุดขาว หรืออย่างน้อยขอเป็นเสื้อขาว ***

ขอขอบคุณสำหรับการให้ความร่วมมือครับ

ผมก๊อปมาให้ดูครับ  พิธีจะจัดตรงลานกว้างด้านองค์รูปหล่อปั้น  หลวงพ่อเปิ่น นั่ง ทางเข้าวัดนั่นละครับ   

ส่วนจะไปครอบครู ท่าน สักกับ อาจารณ์องค์ไหน ก็ควรไปเช้าๆ ไปกราบท่าน ที่ กุฏิ นั่นละครับ :054: :054: :054:

สาธุ องค์หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ครอบครูวันใหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ม.ค. 2552, 02:31:39 »
ครอบเศียร์พ่อแก่ ครอบที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง ตรงกับวันพฤหัสบดี ที่ ๕ มีนาคม ๒๕๕๒ ครับผม  :016: