ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับตี๋ใหญ่ (สำหรับพี่ที่กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ)  (อ่าน 7157 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ขอบคุณที่มาจากเวป (และชมภาพที่เหลือได้จากเวปนี้ ครับ )

2.สารคดีเกี่ยวกับตี๋ใหญ่
http://hiptv.mcot.net/player/hipPlayer.php?SelectSpeed=256k&id=17338

3.ละครทีวี เรื่องตี๋ใหญ่ ครับ ชมได้ที่เวป

http://www.youtube.com/watch?v=1Mh8JWkN9d4

เข้าไปชมตอนอื่นๆได้ที่เวป  -www .youtube.com/watch?v=1Mh8JWkN9d4
(มีหลายตอนนะครับ ศรราม เป็นพระเอกในเรื่อง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2552, 01:27:50 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ขอประทานโทษครับ อัพซ้ำหัวข้อ เพราะ net มันค้างหนะครับ

ยังไงขอลบกวนพี่ๆ ผู้ดูแลบอร์ด ช่วยลบ
อันทีแล้ว เพื่อให้เหลืออันเดียว ให้หน่อย ครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง ครับ  :054:

• เด็กวัด
ทั้งหมดโปรดใช้การพิจณาในการชมนะครับ ไม่ควรนำไปทำเป็นตัวอย่าง
ที่นำมาลงใว้ จุดประสงเพื่อ อยากให้ทุกท่านเข้าใจกดแห่งกรรม ครับ

ไม่ว่าจะเก่ง จะแน่แค่ไหน ทุกคนต้องตาย ครับ
ควรทำดีใว้เป็นที่สุด ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
แล้วตกลงพกตะกรุด หลวงพ่อเต๋ หรือหลวงพ่อสุดกันแน่น ที่ทำให้ยิงไม่ออก  :010:

ออฟไลน์ THATK28

• ทุติยะ
  • **
ตี๋ใหญ่พกตะกรุด 2 ดอกครับ

ด้านหน้าเป็นตะกรุดโทนหลวงพ่อสุดครับ

ด้านหลังเป็นของหลวงพ่อเต๋

ส่วนที่คอห้อยสมเด็จวัดปากน้ำรุ่นแรกครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ชอบดูครับ ละครเรื่องนี้  ตี๋ใหญ่   ยิ่งถ้าเป็น ฉัตรชัย  เล่นด้วยแล้วก็  สุดๆไปเลยครับ :016: :015:

ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ดู  :016: :015:

• เด็กวัด
และตะกรุดหลวงพ่อมาลัย วัดบางหญ้าแพรกหละครับ

รู้สึกว่าตะกรุด ลูกกลมๆ  ของท่านตี๋ใหญ่ก็ใช้ด้วยนะครับ ท่าน
 :075:

หลวงพ่อยังเคยเล่าเกี่ยวกับตี๋ใหญ่ให้ลูกศิษฟังเลย ครับ

เอหลายกระแสจริงๆ  :075:

แต่ที่แน่ๆ ชมสารคดีเกี่ยวกับตี๋ใหญ่
http://hiptv.mcot.net/player/hipPlayer.php?SelectSpeed=256k&id=17338

เจาะลึกเกี่ยวกับคนใกล้ชิตของตี๋ใหญ่ และ ไม่เคยมีที่ไหนมาก่อน ครับ

ผมว่าดีนะครับ  ดูๆไปในหนัง กับเรื่องจริงไม่เค่ยตรงกันเท่าไหร่
ครอบครัวของตี๋ใหญ่มีพี่น้องตั้งหลายคนแหนะครับ  :075:

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
ขอบคุณข้อมูลนี้มากคับ