ผู้เขียน หัวข้อ: ติชมได้ครับเหรียญเลื่อน เพิ่งได้มาครับ  (อ่าน 1804 ครั้ง)

ออฟไลน์ New

• ตติยะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gunno

• ทุติยะ
  • **
มีเหมือนกันครับ เหรียญเลื่อนรุ่นแรกๆ ผมหมดปัญญา รุ่นนี้ผู้รู้บอกใช้แทนได้เหมือนกันครับ :053:
เจ้าจงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้....ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดิน ก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า......(สมเด็จพระพุฒาจารย์ฯ )

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
งดงามครับ  ที่มาที่ไปเป็นอย่างไรครับท่าน   :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อาจารย์ทองมาแรงมากๆครับตอนนี้ทางใต้ สุดยอดครับผม  :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามดีแท้ครับผม....

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สวยคับโค็ตชัดเจนมาก :053:

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ขอร่วมแจมครับ เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง ปทุมธานี