ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากผู้รู้ช่วยดูด้วยครับ  (อ่าน 1140 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ฝากผู้รู้ช่วยดูด้วยครับ
« เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 11:07:29 »
(พอดีพี่แถวๆบ้านเค้าเอามาให้ดูคับ)
รุ่นพิเศษ  อำเภอสร้าง  ๒๕๒๙
C:\Users\acer\Documents\Bluetooth Exchange Folder\21012009011.jpg
C:\Users\acer\Documents\Bluetooth Exchange Folder\21012009012.jpg
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ฝากผู้รู้ช่วยดูด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 11:13:02 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 11:23:05 »
รุ่นนี้ผมก็ไม่มีความรู้เลยครับ แต่ดูแล้วชอบครับ
สวยแปลกดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 11:52:20 »
รุ่นอำเภอสร้าง หลังจิ้งจก 2 หัว 2 หาง ผมมีเยอะเลยครับ ก็น่าจะดีนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 05:18:27 »
ใช่แล้วครับ รุ่นนี้อำเภอนครชัยศรีเป็นผู้สร้าง
มี 2 พิมพ์ พิมพ์เล็กหายากครับ
ของดีราคาเบา ดีใจด้วยครับที่ได้ของดีไว้ครอบครอง :077: :077:

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................