ผู้เขียน หัวข้อ: มาเปลี่ยนบรรยากาศกันมั่งครับ relax สบายๆสไตล์คนนอนไม่หลับ  (อ่าน 2102 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
เด็กๆของเสี่ย

น่าจะเอามาเป็นกุมารจริง--สงสัยใครเห็น  คงรักหมด--

หิวโนมๆๆๆ

เห็นว่าทำมาจากขนมปัง  - -*     
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เข้าท่าดีครับ น่ารักดีอะ  :001: ถ้าลูกชายผมเห็น กระจายแน่ๆ  คริ คริ  :079: ซนยังกะลิง แถม ชอบดูแต่  เจ้าไรเดอร์เอ็กซ์  แผ่นหนังจะเต็มบ้านอยู่แล้ว :010:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หลานผมติด BENTEN ครับ หมวก เสื้อ กางเกง กางเกงใน รองเท้า นาฬิกา..

..มันBENTEN ทั้งตัวเลยครับ.. 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
หลานผมติด BENTEN ครับ หมวก เสื้อ กางเกง กางเกงใน รองเท้า นาฬิกา..

..มันBENTEN ทั้งตัวเลยครับ.. 11;

เหอๆ  หัวอกเดียวกันครับท่านแอ็ค   ลูกผมก็ดูแต่เบ็นเท็น  เปิดให้ดูมาหลายวันแระ    :004:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กินมะลงเลย ครับ งี้ น่ารักซะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เอ่อม.. เหมือนจริงไปไหม ครับ ดูแบบ อึ๋ยส์ๆ เหมือนซะมากมาย

ไม่ไหวนะ ผมแพ้เด็ก

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: มาเปลี่ยนบรรยากาศกันมั่งครับ relax สบาย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ม.ค. 2552, 01:49:39 »
น่ารักดีครับท่าน พอดีเป็นคนรักเด็ก.....   :002:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อุ๊ยลูกใครหว่า....น่ารักจังเลย เด็กๆ อย่างนี้ล่ะ ถ้าได้กินนะ หวานเชียวล่ะ :016:
ความคิดดีมา ฝีมือเข้าทางเลย สงสัยอาเสี่ย คงหาเด็กเลี้ยงได้ไม่ยากแล้วล่ะ :003:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
น่ารักดีครับ

อิอิ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
เหมือนจริงมาก :010:อย่างงี้น่าทำกุมารทอง :003:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขนมปังหรือนี่ ทำซะเนียนเลย  :002: ก็คงทานไม่ลงอ่ะนะครับ  :075:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
น่ารักมากเลยครับ
จะว่าไปดูๆก็คล้ายลูกกรอกของไทยอยู่นะเนี่ย
อิอิ  :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
good idea ครับ...
ไหงมีแต่เด็กผู้ชายล่ะท่าน อิอิอิ...
ทำเป็นเด็กผู้หญิงใส่ผ้าอ้อมก็เข้าท่าน่ะครับ 555 ...
ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
น่ารักดีครับ 20;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :065: ผมกลัวอ่ะ เหมือนจริงเกิ๊นนน 

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 :103:ดูน่าสงสารมากกว่าน่ากินยังกะกุมารทองมากกว่า :079:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
อ๊า...........................................

>0<

น่ารักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เจ้ยอยากได๊ๆๆๆๆๆๆๆ :007: --*

น่ารักมากมายเลยค่ะ

ถ้ามีจริงๆคงรักหมดใจเล้ยยยยยย

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..