ผู้เขียน หัวข้อ: มาชม ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุงกันนะครับ  (อ่าน 3887 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2552, 06:06:31 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
คิดเห็นว่าไง เต็มที่เลยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจกัน ครับ ผิดถูกไม่ว่าอยุ่แล้ว

ขอบคุณทุกท่าน ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามครับท่านเอ็ม แหนบของท่านเอ็มน่าจะเข้าที่รุ่น 4 ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำนะครับ จำนวนการสร้าง 50,000 องค์ น่าจะดีอยู่นะครับท่านเอ็ม ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านประสบการ์เยอะครับ กันได้สารพัด นับถือหลวงพ่อจากใจครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ  :016:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

มาจากหนังสือ "สมบัติพ่อให้" โดยพระราชพรหมยานเถระ  (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง อุทัยธานี)
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ตอบ: มาชม ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุงก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 03:34:32 »
รูปนี้ของผผมเองครับไปเจอมาที่บ้านตอนแรกเป็นสีเงิน ผมเลยปิดทองซะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2552, 03:35:26 โดย ชินฺนปญฺชร »
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

• เด็กวัด
น่าจะรุ่นแรกด้วยนะครับ สวยมากๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากครับเอ็ม :053:  แล้วเอ็มมีสมเด็จองค์ปฐมเปล่า

• เด็กวัด
ไม่มีอะครับ  :075:

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
เป็นพระอีกรูปนึงที่ผมนับถือท่านมากครับผม  ขอบคุณครับที่นำสิ่งดีๆมาให้ชมกันครับ  :053: :053: :053:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามครับ แหนบรุ่นแรกของผมก้านแหนบ หลุดไปแล้ว  :070: สุดยอดครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พึ่งได้กล้องคืนมาครับ เลยถ่ายภาพวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ที่พอมีอยุ่มาให้ชมครับ..

แหนบอันนี้คุณตาให้มาครับ..

เข็มกลัดอันนี้พ่อของผมเคยใช้อยู่ครับ ก่อนที่ผมจะปลดมา 02;

พระคำข้าวองค์นี้ คุณอา รับมาจากหลวงพ่อครับ (ยึดมาซะอีกแล้ว  09;)

สุดท้ายเม็ดมะกล่ำตาหนู หลวงพ่อท่านเสกให้คุณอามาครับ ไม่ทราบว่าพุทธคุณเป็นอย่างไร

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ...
ขอเล่าให้ฟังอีกนิดครับ สำหรับวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่มีเพชรติดอยู่ เท่าที่ผมอ่านมาหลวงพ่อท่านได้บอกไว้ว่าประมาณว่า  "ต่อไปจะเป็นเพชรจริง!!!"  :001:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยๆทั้งนั้นครับท่าน :015:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ต้องไปค้นกล่องใส่พระบ้างแร๊ะ ว่ามีพระอะไรของวัดท่าซุงบ้าง แต่ที่แน่ๆมีพระบูชาสมเด็จองค์ปฐมปางเทพฯ องค์นึง อยู่บนหิ้ง  :015:

ออฟไลน์ LOVEPRA8

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ  สวยๆทั้งนั้น  :016: :015: