ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วย ดูเหรียญหลวงพ่อนั่งหนุมาน ให้หน่อยคับ  (อ่าน 4079 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
พี่ๆช่วย ดูเหรียญหลวงพ่อนั่งหนุมาน ให้หน่อยคับ เพี่งค้นเจอ :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2552, 04:39:06 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
นะ ข้างหลังเหรื่ยญ เรียกว่านะอะไรคับ :054:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญลงยารุ่นนี้หายากสุดๆเลยครับ  ยินดีด้วยที่ได้ของดีไว้บูชา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ ลงยาได้ สวยมากทีเดียว  :016:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ต้องออกตัวก่อนครับว่า  ไม่ใช่เซียน

เท่าที่ผมดู  คนละพิมย์ กับเหรียญทองแดง ที่สร้างปี 2525 ครับ

ความแตกต่างที่เห็นใด้ชัดเจน

เหรียนนั่งราหู ปี 2525 (ทองแดงที่ผมมีอยู่) ด้านหลังจะเป็น ตัวหนังสือ และ อักษรต่างๆ นูนหมดเลยครับ  แตกต่างจาก เหรียญลงยา องค์นี้ครับ  ที่ด้านหลัง บุ๋มลงไปทั้งหมด

นอกเสียจาก ทำมาหลายพิมย์ครับ เพื่อความแตกต่าง

เหรียนนี้(ทองแดง) ผมรับจากมือ หลวงพ่อเปิ่น เมื่อปี 2525  วันที่ผมไปกราบท่าน ฝากตัวเป็นศิษวัดบางพระนั่นละครับ(ผมเอาไปชุบทองมา ใส่จนสนิมเขียวขึ้นเลยครับ)

เหรียญนั่งราหู  สร้างปี 2525
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2552, 11:52:15 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยดีนะครับ.... :015:

• สัตตมะ
  • **
ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจว่าแท้หรือไม่ วิจารณ์กันได้เต็มที่เลยครับ เท่าที่ทราบเหรียญรุ่นนี้เนื้อ ลงยาปลอม แยะมาก

ต้องออกตัวก่อนครับว่า  ไม่ใช่เซียน

เท่าที่ผมดู  คนละพิมย์ กับเหรียญทองแดง ที่สร้างปี 2525 ครับ

ความแตกต่างที่เห็นใด้ชัดเจน

เหรียนนั่งราหู ปี 2525 (ทองแดงที่ผมมีอยู่) ด้านหลังจะเป็น ตัวหนังสือ และ อักษรต่างๆ นูนหมดเลยครับ  แตกต่างจาก เหรียญลงยา องค์นี้ครับ  ที่ด้านหลัง บุ๋มลงไปทั้งหมด

ผมก็เคยเห็นที่แผงหน้าวัดเหมือนของพี่ชาญคับ แต่ของของผมดูเหมือนเคลือบยา หรือเรซินอีกชั้น ทำให้ดูเต็มยังไงวิจารณ์กันได้เต็มที่เลยครับ

เพราะผมก็ไม่เคยเห็นเหรียญรุ่นนี้เนื้อ ลงยา :075:

และช่วยบอกด้วยนะคับว่ายันต์ข้างหลังนี้คืออะไร

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากครับ   :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
คุณลุงอเมซิ่งมาฟันธงให้แล้ว เป็นเครื่องการันตีได้ครับ นับถือๆ  :054:
ด้านหลังเป็นตัวนะ ด้านล่าง เป็นคาถาหัวใจพญาเต่าเรือน ไม่ทราบเรียกว่ายันต์อะไรเหมือนกันครับ  :075:

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณพี่เก่งมากครับ

ปฏิหารเล็ก ขอยันต์หลังถ่ายที่เดียวมุมเดียวกับด้านหน้าแต่รูปที่ได้เป็นอย่างนี้คับ เหรียญด้านหน้าถ่ายครั้เดียวติดชัดเจน

ลองเปลี่ยนมุมดูแสงก็เป็นอย่างนี้คับ

ตอนแรกก็เลยต้องโพสอย่างนี้คับ

คิดดูอีกที่สงสัยหน้าเลนส์อาจจะสกปรกทำความสะอาดเช็ดเรียบร้อยแต่ก็ยังไปแบบนี้คับ

เปลี่ยนมุมก็แล้วยังมืดทั้งที่แสงไฟเป็นแบบเดียวกับหน้าเหรียญทุกอย่างเหมือนกัน หมดก็ยังมีดอยู่แบบนี้คับ

บอกตรงๆว่างง สงสัยหลวงพ่อจะบอกว่า ยันต์นี้บังไฟได้(ความคิคส่วนตัว) ก่อนไหว้ถ่ายอีก4-5ครั้งเล่นงงเลยยกมือไหว้บอกหลวงพ่อ ขออนุญาติถ่ายรูปหน่อยถึงจะถ่ายพอได้แต่ก็ยังมีดกว่าเหรียญด้านหน้า ก็เลยอยากสักยันต์หลังเหรียญนี้คับ:054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ดูดีและสวยงามมากเลย ครับ พี่  :015:

ออฟไลน์ Norragate

• ตติยะ
ผมก็มีอยู่ 1 องค์ครับ จำได้ว่าห้อยติดคอมาตั้งแต่เด็กจนตอนนี้ด้านหลังของเหรียญเลือนลางจนไม่เหลือตัวอักษรเหลือเลยครับ ตลอดเวลาที่ผ่านมาผมไม่เคยรู้เลยว่าเป็นพระจากที่ไหนแต่ก็ดีใจมากๆที่วันนี้ได้รู้ที่มาที่ไปของพระองค์นี้แล้วครับ ....

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
แท้แล้วยังสวยอีกต่างหาก นับถือๆ( ส่วนใหญ่เหรียญลงยามักจะมีคราบสนิมเขียวขึ้นตามขอบๆเหรียญนะครับจะหาสวยยากมาก ) :053: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2552, 09:31:34 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา