ผู้เขียน หัวข้อ: นางพิมเนื้อ กะลา  (อ่าน 3631 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
นางพิมเนื้อ กะลา
« เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 08:50:35 »

ช่วยกันวิจารย์เต็มที่ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: นางพิมเนื้อ กะลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 09:01:27 »
อ่อ...เห็นเริ่มมีวางอยู่ตั้งแต่ตอนต้นเดือนธันวาคมแล้วล่ะครับพี่..

..รุ่นนี้ไม่ทราบใครทำมาถวายหลวงปุ่ครับ ตอนที่เห็นครั้งแรก ถามป้าที่ตู้(ไม่ใช่ป้าจิ้น) แกยังงงอยุ่ว่ามาวางตอนไหน 37;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 09:28:02 »
ผมยังไม่มีโอกาสได้ไปเลยครับ  :070: อยากลองหามาไว้ใช้ดูบ้างจังครับ ขอบคุณภาพครับ  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 09:41:24 »
ของดีเยอะนะครับ ท่าน งี้สาวๆไม่ติดทนไหวเหรอครับ 555

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 10:15:52 »
แม่นางพิมเนื้อกะลา จากเวบรักมีด ลานพิศวง ของพี่GEARMOUR ครับ

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924&pid=115528&mode=threaded&start=#entry115528

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 10:41:21 »
นางพิม สีทอง หลวงปู่บอกว่าใส่แร่ทรายทองด้วย

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 11:31:27 »
ด้วยความเคารพครับ
    ถ้าไม่เอามาจากวัด
ตัวใครตัวมันนะครับ
เพราะว่า
  ผมเห็นในเวปที่ขายพระ
มีกะลา หรือ เขาสัตว์แกะมาเป็นรูปนางพิม
  แล้วบอกว่า ถ้าเป็นรอยจาร นั้นเป็นของเก่า
ถ้าเป็นลายจารหมึกเป็นของใหม่
 นำเรียนอย่างนี้นะครับ
   ของเก่านะพอมีครับแต่น้อยมากๆ
บางพิมพ์ที่แกะมาขายเวปเป็นพิมพ์ที่ลูกบุญธรรมของปู่
สั่งให้แกะถวายซึ่งมาจารในกะลาเสร็จ
    อย่างลายจารของเจ้าของกระทู้
เป็นของช่างมิใช่ของหลวงปู่ แต่ลายมือที่จารหมึกนั้นเป็น
ของหลวงปู่
   เห็นที่เอาๆมาขายไม่มีลายจารหมึก
 ตัวใครตัวมันแล้วกันครับ
ไม่อยากขัดทางใคร
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 11:34:32 »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 11:38:15 »
นางพิมเนื้อกะลาเป็นลายมือหลวงปู่อ๊พคับ ขอให้ท่านจารเพิ่มให้

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 02:53:19 »
ด้วยความเคารพครับ
    ถ้าไม่เอามาจากวัด
ตัวใครตัวมันนะครับ
เพราะว่า
  ผมเห็นในเวปที่ขายพระ
มีกะลา หรือ เขาสัตว์แกะมาเป็นรูปนางพิม
  แล้วบอกว่า ถ้าเป็นรอยจาร นั้นเป็นของเก่า
ถ้าเป็นลายจารหมึกเป็นของใหม่
 นำเรียนอย่างนี้นะครับ
   ของเก่านะพอมีครับแต่น้อยมากๆ
บางพิมพ์ที่แกะมาขายเวปเป็นพิมพ์ที่ลูกบุญธรรมของปู่
สั่งให้แกะถวายซึ่งมาจารในกะลาเสร็จ
    อย่างลายจารของเจ้าของกระทู้
เป็นของช่างมิใช่ของหลวงปู่ แต่ลายมือที่จารหมึกนั้นเป็น
ของหลวงปู่
   เห็นที่เอาๆมาขายไม่มีลายจารหมึก
 ตัวใครตัวมันแล้วกันครับ
ไม่อยากขัดทางใคร
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ของผมเช่ามาจากในตู้วัดท้องไทรทุกชิ้นครับ แล้วหลวงปู่เมตตาจารเพิ่มให้ :054:

ตามความเข้าใจของผมถ้าไม่มาจากในตู้วัดท้องไทร หรือไม่มีรอยจารหมึกอย่างข้างบนอันตรายใช้ไหม ครับ แม้ว่ากะลาแกะเป็นพิมพ์เดียวกับรูปด้านบน ถูกต้องไหมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 07:32:29 »
ผมก็เห็นออกมาเป็นแบบ แหวน กำไลข้อมือ ฯลฯ งง เหมือนกันครับ  :058:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 10:54:55 »
 :001:

แล้วพุธทคุณมันเป็นอย่างไรบ้างหรอคะ

แล้วประวัติมีมั่งมั่ยอ่า

อยากรุ้จังค่ะ :095:

:054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:04:45 »

แล้วพุธทคุณมันเป็นอย่างไรบ้างหรอคะ

เท่าที่พอจะทราบมาบ้างเล็กน้อย นางพิมเด่นทางเมตตา ครับ  บอกกล่าว เรียกประจำๆ บางทีนึกเรื่องอะไรที่จะทำหรือวางแผนไว้

ก็สำเร็จได้อย่าน่าประหลาดใจ ส่วนมาก พ่อค้าแม่ขาย ชอบครับ

แต่เรื่องเหนียวและคุ้มกันตัวก็ไม่เบา  เพียงแต่ให้เรียกว่า นางดื้อ หรือ E ดื้อ แทนนะครับ ก็จะดีทางเหนียว

รอพี่ๆ สายตรงมาชี้แนะเพิ่มเติมนะครับ

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 05:24:22 »
สุดยอด
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 08:01:14 »
อย่างที่พี่เมฆว่านั่นแหละครับ
แม่นางพิม เป็นวิชาของทางธิเบต
ซึ่งหลวงปู่อั๊บท่านได้ศึกษาและได้สร้างออกมาให้ศิษย์ได้เช่าบูชากัน
พุทธคุณ ที่ได้ประสบมา ดีครอบจักรวาลครับ แล้วแต่จะอธิษฐานเอา
แต่ต้องอยู่ในศีลธรรมและมีความเชื่อมั่นครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 10:13:05 »

ดูประวัติตามนี้เลยครับ

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:01:15 »
ขอบคุณครับ