ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อขี่เสือ แบบนี้มีไหมครับ  (อ่าน 3216 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวัสดีครับ

พอดีน้องชายผมเขาไปค้นเจอเหรียญหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ นำมาถามผม ผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร

รบกวนฝากพี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ช่วยดูให้ทีนะครับ  ดีไม่ดีอย่างไร  เต็มที่เลยครับ

ขอบพระคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2552, 10:56:03 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญนี้เป็นเหรียญคร่อมเสือปี 20 ครับ แต่เหรียญนี้ผมดูไม่ดีนะครับ ใบหน้าหลวงพ่อกับเสือดูแปลกๆครับ เหรียญรุ่นนี้ประสบการณ์ไม่แพ้เหรียญรุ่นแรกปี 19 เลยครับ ราคาบูชาก็ไม่ถูกด้วยนะครับ  สวยๆแผงพระหน้าวัดเปิด 2000กว่าๆเลยครับ  ก่อนเช่าหาควรให้เขารับรองก่อนครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบพระคุณมากครับ สำหรับคำชี้แนะ น้อมรับครับผม  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2552, 12:59:29 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
ครับ 

ขอบคุณพี่ อชิตะ และพี่อเมซิ่ง มากครับผม ที่ให้ข้อมูลมาครับ
:001:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ มือขวา !!

• ทุติยะ
  • **
ผมก็แขวนรุ่นนี้อยู่  อยากบอกว่า  พุทธคุณหายห่วง !!  สมกับที่หลวงพ่อเราขึ้นไปนั่งคร่อมเสือ 

ผมก็ว่าเหรียญดูไม่ค่อยดีนะ ด้านหน้าเหรียญความชัดไม่ค่อยคมเท่าไร   และมือข้างซ้ายของหลวงพ่อที่อยู่ตรงหัวเสือดูแปลกๆยังไงไม่รู้อะเพราะรู้สึกว่าโตผิดปกติอะคับ 

แต่ผมก็ไม่กล้าฟันธงนะว่า แท้หรือไม่   ให้เซียนๆมาตอบดีกว่านะคับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2552, 04:40:10 โดย มือขวา !! »