ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 1275 ครั้ง)

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:07:57 »

ใช่ชองสายหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้วไหมครับ
-ถ้าใช่ พอทราบ ปี พ.ศ. หรือ ทราบว่ายุคไหนครับ?
-และมีคาถากำกับไหมครับ (ถ้ามี ช่วยลงให้ด้วยนะครับ)
แต่ถ้าไม่ใช่ ไม่ทราบว่าเป็นของที่ไหนครับ
        พี่น้องบางพระท่านใดทราบ ช่วยกระจ่างให้ด้วยครับ :001:

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:34:07 »
มีส่วนเป็นไปได้ ครับ... แต่จะแท้หรือไม่ไม่กล้าฟันธง ครับ (มีช่วงนึงของปลอมระบาดในพื้นที่มากครับแทบได้ว่าปลอมจากในวัดเลย)
เพราะเบี้ยกล้าถ้าเป็นของหลวงปู่เจือ มีปลอมมาก ครับ ...และยังมีแบบคนทางวัดสร้างออกมาให้เช่าโดยเงินไม่เข้าวัดครับ
แต่หลวงปู่ก็เมตตาไม่เคยว่าอะไร ครับ ........ ทางที่ดี รับกับมือดีสุด ครับ  แต่ถ้าเข้าของหลวงปู่บุญกับเพิ่มแล้ว ไม่น่าเข้านะครับผม

ส่วนคาถา http://www.wkk.ac.th/monk2/data5.php ตามลิ้งนี้เลย ครับ ละเอียดแล้ว

สมัยหลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่ม และพระอาจารย์ใบ(เรียกถูกป่าวไม่รู้นะครับจำไม่ได้) สมัยก่อนใครอยากได้เบี้ย ส่วนมากจะหาอุปกรณ์ไปถวายท่าน และให้ท่านทำให้ครับ ....... ซึ่ง 1 คน ก็จะได้ 1 ตัว เลยนะครับ ฉะนั้นสมัยก่อนใครมีจะหวงมาก ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2552, 11:40:34 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 01:28:30 »
แล้วคุณสิบทัศน์มีความคิดเห็นเช่นไรบ้างครับ รวมถึงผู้รู้ท่านอื่นด้วยนะครับ :001: :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 08:23:51 »
คาถาบูชาเบี้ย ของหลวงปู่เจือ
มีดังนี้ครับ (เอามาจากใบฝอยกำกับจากวัด)
ตั้งนะโมสามจบ
โอมยามตรายามดี ได้ยามพระศรี สวัสดีลาโภ นะโมพุทธายะ
แล้วท่องหัวใจกำกับต่อครับ อะสังวิสุโลปุสะภุพะ พุทธสังมิ อิสวาสุครับ
ส่วนในรูปใช่ของหลวงปู่เจือไหม ผมก็ไม่กล้าฟันธงครับแหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 09:58:26 »
รักสีด้านๆแบบนี้ก็ยังพอมีลุ้นครับ ถ้ารักมันๆ หนาๆ อันตรายครับ..

..ถ้าใจถึง ผ่าเชือกออกมาดูเลยครับ ..

ว่าด้านในจารยันต์เฑาะว์มหาพรหมที่ใต้ท้องหรือเปล่า..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 10:15:55 »
มาลักษณะอย่างนี้ก็น่าจะเข้าสายวัดกลางบางแก้วอยู่นะครับ แต่ไม่สามารถระบุได้ครับว่าแท้หรือไม่ ว่าแต่ว่าท่านได้แต่ใดมาหรือครับ อาจจะเป็นแนวนางการพิจจารณาอีกทางนะครับ  :001:

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 08:59:54 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ   
  ผมได้มาจากพ่อของเพื่อนหนะครับ พื้นเพเป็นคนนครปฐม (เขาบอกว่าเป็นของยุคกลางวัดกลางบางแก้วอ่ะครับ)
 แต่ก็ยังอยากให้ผู้เชี่ยวชาญได้คอมเมนท์กันอีกทีครับ
 เขย่าแล้วไม่มึเสียงรู้สึกว่ามี อะไรเคลื่อนไหวด้านใน (น่าจะเป็นปรอทอ่ะครับ) :001: :001: