ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านปลัด7หัวของอาจารย์หนวดครับ  (อ่าน 1088 ครั้ง)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ม.ค. 2552, 11:53:22 โดย yout »

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
ตอบ: ท่านปลัด7หัวของอาจารย์หนวดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 03:05:31 »
ที่อยู่อาจารย์หนวด อยู่ที่ไหนคับ?? ผมก็จขะได้บอกพวกลูกสนิษย์สักยันต์ ณ sak-yant.com
ขอบคุณที่ได้โชวภาพนี้ให้ชมคับผม สวยมากคับ
ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระแล้วครับ
สัพเพ สังขารา อะนิจจา. สัพเพ สังขารา ทุกขา. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา อะธุวัง ชีวิตัง ธุวัง มะระณัง อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง
มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง ชีวิตัง เม อะนิยะตังมะระณัง เม นิยะตัง วะตะ อะยัง กาโย อะจิรัง อะเปตะวิญญาโณ ฉุฑโฑ อะธิเสสสะติ ปะฐะวิง กะลิงคะรัง อิวะ นิรัตถัง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ท่านปลัด7หัวของอาจารย์หนวดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 08:34:19 »
ปกติอาจารย์หนวดจะมาช่วยสักยันต์ที่กุติหลวงพี่ต้อย
ที่วัดบางพระ ทุกๆวันเสาร์-อาทิตย์ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 08:36:41 »
สวยงามมากครับ  ชอบมากลายสักแนวนี้