ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จเกศไชโย รุ่นประวัติศาสตร์ พ.ศ. 2531  (อ่าน 10605 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

พระรุ่นนี้ โดยสมเด็จพระญานสังวร สมเด็จพระสังฆราชฯ ทรงเป็นประธาน พร้อมพระคณาจารย์ที่ล้วนทรง กิตติคุณในขณะนั้น จำนวน อีก108 รูป ปลุกเสกอธิฐานจิต ...และยังมีมวลสารเก่าจำนวนมาก ตำและผสมลงไป สำหรับองค์นี้พิมคะแนนนะครับองค์เล็ก

พิจณาได้เต็มที่เลยครับ  :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :053: สวยงามครับ ท่านเอ็ม  รุ่นนี้เขาว่าดีมากๆเลย 

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
วัดไชโยวรวิหาร วัดใหญ่วัดดัง ของจังหวัดอ่างทอง
เมื่อประมาณ 5-6 เดือน ที่ผ่านมา มีพระหลายรายการ รวมทั้งรุ่นประวัติศาสตร์
ยังเห็นมีให้บูชาที่ตู้ของวัด ราคาไม่แพง องค์ละ 200 บาท เองครับ พิธีดี
เอ! แต่ตั้ง 20 ปี แล้วหนา ทำใมยังไม่หมดสักที่ หรือคนไม่ชอบไปวัดนี้ ครับ :005: :005: :005:
ผิดพลาด ขอพระอภัยด้วย :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยงามมากครับสุดยอดจริงๆครับ 31; 31; 30;

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สวยครับเอ็ม  :053: ตะกรุดมอญแลกพระทราวดีเปล่า :095:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
สวยครับเอ็ม  :053: ตะกรุดมอญแลกพระทราวดีเปล่า :095:

หงะผมไม่มีพระ กรุ ยุคทาราวดี อะ ครับ และจะหาที่ไหนมาแรกอ่า  ง่า อยากได้  :070:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6651.0.html

ตามลิงค์นี้ท่านแต่ผมเรียกพระทราวดีหรือปางปฐมเทศนา

• เด็กวัด
อ๋อ ถ้าแรก พ่อผมคนเล่น ผมอะครับ 55555++++ ใว้ผมเจออีกองค์ เดะจัดให้ ครับ 555+

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สมเด็จพิธีดีครับ  :015:
นึกว่าจะแลกภูทวาราวดีกัน ^^" พระเครื่องในฝัน  ถ้าวาสนามีคงได้ครอบครองหล่ะครับ :002: