ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงเตี่ย วัดเวฬุวนาราม จ.นครปฐม  (อ่าน 16431 ครั้ง)

ออฟไลน์ 492264

• ทุติยะ
  • **
  อยากแนะนำพระเกจิ  องค์หนึ่ง  อยู่ไม่ไกลจากกรุงเทพฯเท่าไร  ผมไปกราบมาหลายครั้งแล้ว  ท่านมีอะไรดีๆเยอะ  ชนิดที่คาดไม่ถึง ท่านคือ พระครูปลัดอุดม (หลวงเตี่ย)  วัดเวฬุวนาราม อ.บางเลน  จ. นครปฐม  หลวงเตี่ย  เป็นพระเกจิอาคมขลัง  ที่ไม่เปิดเผยตัว  ศิษย์เอกทายาทพุทธาคมของพระครูสถาพรพุทธมนต์(หลวงพ่อสำเนียง  อยู่สถาพร) ซึ่งท่านเป็นพระโอรส  พระองค์หนึ่งของเสด็จกรมหลวงชุมพรฯ  ได้ศึกษาวิชาจากหลวงปู่ศุข  วัดปากคลองมะขามเฒ่า  ซึ่งหลวงเตี่ยท่านเรียนวิชา และพระเวทวิทยาคมต่างๆกับหลวงพ่อสำเนียง  ได้วิชาสายหลวงปู่ศุข  มาเยอะ  เป็นของจริงของแท้ไม่มีการแอบอ้าง  เมื่อไปกราบนมัสการท่าน  จะพบว่าท่านเป็นพระที่เข้าพบได้ง่าย  ไม่มีความพิเศษให้กับใคร  ทุกคนเสมอภาคเท่ากันหมด  ใครไม่เชื่อให้ไปพิสูจน์ความจริงได้  หากคนที่ไปกราบท่านมีเคราะห์ หมดสง่าราศี  ท่านจะทำพิธีลงทองให้ที่หน้า  ทุกครั้งที่ท่านลงทองให้ใคร  สังเกตเห็นได้สีหน้าของคนนั้นจะเปลี่ยนไป  ทำให้ดูสดใสมากขึ้นกว่าเดิม  ส่วนวัตถุมงคลของท่าน  โดยมากท่านจะเป็นผู้สร้างขึ้นเองกับมือ เขียนเลขยันต์กำกับเอง  ไม่ว่าจะเป็น  ปลัดขิก  ตระกรุดหนังเสือ  ตระกรุดเมตตา  นกสาริกา  น้ำเต้าค้าขาย  แผ่นยันต์ต่างๆ  วัดท่านอยู่ใกล้กรุงเทพฯ  การเดินทางสะดวก  เมื่อผ่านซุ้มประตูวัดเข้าไป  จะพบกับศาลาอยู่สถาพร  และต้นจามจุรีปลูกคู่อยู่  กุฎิของท่านจะเป็นเรือนไม้สองชั้น  ทางด้านขวามือ ท่านจะนั่งรับแขกอยู่ชั้นบน  โปรดอย่าเข้าใจผิด  หลวงเตี่ย  ท่านไม่ใช่เจ้าอาวาส  ท่านเป็นพระลูกวัดนะครับ  โอกาสหน้าผมจะมาแนะนำพระเกจิอีก  และจะนำรูปหลวงเตียมาให้ชม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: หลวงเตี่ย วัดเวฬุวนาราม จ.นครปฐม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 10:55:08 »
ขอบคุณครับผม นับถือท่านครับ  :054:

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: หลวงเตี่ย วัดเวฬุวนาราม จ.นครปฐม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 06:52:09 »
การเดินทางใช้เส้นทางไหนสะดวกครับ ผู้รู้ช่วยตอบที
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ PONG_PANG

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 07:43:54 »
 :054:ขอบคุณมากคับที่แนะนำต้องไปสักครั้งให้ได้คับ :054: :054:

ออฟไลน์ volunteer

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 09:47:09 »
การเดินทางได้ 2 ทางครับ
1.มาจากแยกพุทธมณฑลสาย 4 ไปทางสถานีรถไฟศาลายา แล้วเลี้ยวขวาไปทางถนนสาย ศาลายา-บางภาษี ไปตามเส้นทางเลยครับ
2.มาจากแยกนพวงศ์ ไปทางเส้นทางอ.บางเลน ทางเข้าวัดอยู่ทางซ้ายมือครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 11:59:32 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ และประวัติพระเกจิอาจารย์ดีที่ควรกราบบูชาเพื่อศิริมงคลแก่ชีวิต

ออฟไลน์ Jonestum

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.ย. 2557, 11:40:26 »
เอารูปหลวงเตี่ยมาฝากครับ
เผอิญรู้จักกับท่านมานานละครับ เป็นเหมือนญาติฝั่งภรรยา
ไปไหว้ประจำ วันนี้ก็เพิ่งพาลูกกับภรรยาไป
เอาปรอทไปให้ท่าน ท่านกำลังทำเบี้ยครับ

ใครสนใจก็ไปบูชาได้ครับ
ของดี ผมคงไม่โฆษณา ไม่พูดเยอะครับ
ตามศรัทธาของแต่ละคนครับ
แต่หลวงเตี่ยองค์นี้ รับรองดีจริง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2557, 11:48:03 โดย ๋Jonestum »