ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดเสือ เนื้อนวะตัวนี้ของที่ไหนครับ(ไม่รู้จริงๆ)  (อ่าน 1358 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล

เพื่อนท่านใดรู้ ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ หลงอยู่ในแก้วน้ำบนหิ้งพระบ้านแม่นานมากไม่ต่ำกว่าสิบปีครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบเหมือนกันครับผม ไม่เคยเห็นเลยครับ  :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พิมพ์คล้ายๆ ที่หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส ทำครับ ลายละเอียด ต่างๆ ไม่ทราบเลยครับ  :089:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ของทางวัดบางพระหรือเปล่าครับ เห็น อักขระ4ตัว
ตามฝันกันต่อไป

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เมื่อคืน สงสัยอ่านกระทู้นี้ จับใจมากเกินไปเก็บไปฝันเลยท่าน  :007:

ฝันว่า มีคนเอาเสือขี่ปลัดแบบนี้มาให้ดู แล้วบอกมีเนื้อทองแดง นวะ ทองเหลือง

ตื่นมา งง เลย เก็บไปฝันได้ไง หว่า ลืมถามคนในฝันว่า ของที่ไหน  :007:  :007:  :007:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เมื่อคืน สงสัยอ่านกระทู้นี้ จับใจมากเกินไปเก็บไปฝันเลยท่าน  :007:

ฝันว่า มีคนเอาเสือขี่ปลัดแบบนี้มาให้ดู แล้วบอกมีเนื้อทองแดง นวะ ทองเหลือง

ตื่นมา งง เลย เก็บไปฝันได้ไง หว่า ลืมถามคนในฝันว่า ของที่ไหน  :007:  :007:  :007:

นึกว่าฝันถึงลูกกลมๆอยู่ อิอิ เด็กผีจงเจริญครับ โด้ๆๆ  :005: ได้หรือเปล่าครับท่านโจร  :004:

• อัฏฐมะ
นึกว่าฝันถึงลูกกลมๆอยู่ อิอิ เด็กผีจงเจริญครับ โด้ๆๆ  :005: ได้หรือเปล่าครับท่านโจร  :004:

แป้ว ...  :075: