ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด หนังเสือ ของที่ไหน พอทราบ รึเปล่าครับ  (อ่าน 1463 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rune_Team

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดี ได้มา โดยผู้ใหญ่ ให้มา ก็ไม่รู้ว่าของที่ไหน - - ถามใคร ก็ไม่มีใครรู้จัก - -

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 :010:ตะกรุดหนังเสือตอนนี้หลายวัดและหลายสำนักแทบจะสร้างแข่งกัน จึงยากที่จะแยกแยะครับ :010:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผู้ใหญ่ให้มาก็ดีและครับ เก็บใว้ให้ดีเถอะครับ เขาให้เรามาก็แสดงว่าเอ็นดูเรา ครับ

หาที่ยาก ครับ เพราะตะกรุดหนังเสืออกหลายที่เหลือเกิน

ไม่ลองถามคนที่ให้มาหละครับ ของทีไหน ชัวกว่า ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เรื่องตะกรุด นี่อันดับต้นๆ ของการคาดเดายากเลยครับ ทางที่ดีสอบถามที่มาที่ไปให้ดีครับ

จะได้ไม่หลงวัดครับผม ตะกรุดเกจิเก่าๆ สร้างไว้หลายรูปแบบมาก รุ่นใหม่ก็เยอะ สอบถามกันดีดีล่ะครับ  :089:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
จนปัญญาจ้า  :075:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ที่ลงหายากนะครับ แต่เป็นหนังเสือก็ถือว่าเยี่ยมครับ เก็บรักษาดีๆนะครับ :001: