ผู้เขียน หัวข้อ: การถอนเรื่องการสัก กับ อ.ฆราษวาส รึ สายพระเนี่ย ต้องเป็นคนเดียวถอนรึมั้ย  (อ่าน 6586 ครั้ง)

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ถอนอย่างไรหรือครับ ไม่เคยได้ยินครับ  :010:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหอะๆๆ ถอนไมอะครับ ถอนยังไง ถอนเพื่ออะไร - -''
หากจะถอน ของ และเจ็บตัวมาแล้ว ไม่เก็บใว้ให้ดีๆหละครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เคยได้ยินมาว่า บางที่สักแล้วเรียกกลับ ครับ คือว่า เรียกของกลับ ผมก็ไม่ทราบว่าทำเพื่ออะไร ?

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมแค่อยากทราบครับ มีแล้ว ถอนได้มั้ย ผมไม่มีทางถอนหรอกครับ
สักมาแล้ว มีของดีในตัวครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ดูหนังมากไปรึเปล่าวที่มีการถอนของ มีแต่ลบอาคมที่จะนำอาวุธไปใช้กับคนไม่ดีของสังคม เช่น ผู้ก่อการร้าย โจร ที่เป็นภัยของประเทศชาติครับพี่น้อง  ของๆท่านเก็บไว้ดีนะครับสักวันหนึ่งก็จะรู้ว่ามีคุณค่าจะเรียกกลับมาไม่ได้แล้วครับ สัวสดีครับ 22; 22; 22;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
หุหุ ไม่มีความเห็นครับ 

แรงเกี๊น พ่อคุณ  ..

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ถ้าไม่เกิดศรัทธาในอักขระเลขยันต์ ก็ไม่ต้องสัก จะได้ไม่ต้องกลัวว่าใครจะมาถอนของ ในเมื่อของอยู่กับตัวเราและด้วยเจตนาอันบริสุทธิ์ที่เรารับมา ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจครับพี่น้อง :090:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
แล้วถอนไปทำไมครับ งง แต่เคยได้ยินการถอนของในเรื่องขุนช้างขุนแผน ตอนขุนไกรพ่อขุนแผนต้องอาญาถึงประหาร ขุนไกรกลัวเพชรฆาตรได้รับโทษที่ประหารตนไม่ได้จึงถอนของให้ เพชรฆาตรจึงประหารขุนไกรได้  เท่าที่เคยได้ยินก็มีเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ถอนยังไง เพื่ออะไร งง..ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
มีครับ เคยได้ยินหลวพี่ญา วัดนางเหลียว บอกว่า มีคนไปสักเสือกับท่าน แล้วไปทำผิดอะไรมาสักอย่างนี้แหละของขึ้น
ไม่เป็นอันทำอะไรเลยพ่อแม่เลยพามาถอนของออก ก็ต้องเตรียมดอกไม้ธูปเทียนเหมือนตอนที่มาสักอ่ะครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ส่วนมากสักกับอาจารย์ไหนก็ต้องกลับไปให้อาจารย์ที่สักนั่นแหละครับ
ถอนออก ยกเว้นเสียแต่ว่า เจอคนที่เก่งกว่าอาจารย์ที่สักให้มา แล้ว
คนผู้นั้นมีวิชาอาคมหรือฝึกจิตมาสูงมากๆ(เน้นว่าสูงมากๆครับ) ก็สามารถถอนได้เช่นกันครับ
แต่ส่วนมากคนดีมีครูบาอาจารย์เค้าจะไม่ถอนของๆใครกันง่ายๆหรอกครับ เพราะถือว่าไม่ให้เกียรติ
ในครูบาอาจารย์ของอีกฝ่ายครับ ผมได้ยินคนเก่าๆเล่าว่าสมัยก่อนนี่ถ้าไม่คิดแค้นถึงกับจะฆ่ากันนี่เค้าไม่ค่อยทำกันหรอกครับ
เรื่องถอนของเนี่ย หุๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
มันเป็นเรื่องของคนที่คิดจะฆ่าผู้อื่น  ก็ไปหาครูบาอาจารย์ที่เดินทางสายดำ ให้ถอนของให้ เพื่อคิดจะทำร้าย  แต่บุคคลที่จะถอนของผู้อื่นต้องมีสมาธิจิตที่สูงมาก  แต่ถึงอย่างไรก็ยังมีคนที่จิตถึง และยังทำแบบนี้อยู่ครับ  เมื่อประมาณปี 2520 กว่ามีอาจารย์อยู่ในฝั่งเขมรถอนได้นะครับ เห็นว่าอยู่ที่เสียมราฐ และพระตะบองถอนของ  ถอนวิชาคนได้เก่งมากๆ   ไม่รู้ว่ายังมีชีวิตอยู่หรือเปล่า

เพราะสมัยพ่อผมเป็นหนุ่มๆกับเพื่อน ได้ทำเหมืองพลอยที่จังหวัดจันทบุรี  ได้สักกับท่านพ่อคง  วัดวังสรรพรส อ.ขลุง จ.จันทบุรี แล้วเพื่อนพ่อผมโดนยิง โดยอาก้า  แผลไม่ลึก แต่เป็นแผลเหมือนโดนอะไรขูดเนื้อออกไปเท่าลูกปืน  ไปกราบท่านพ่อคง  ถามท่านว่าทำอะไรผิดหรือเปล่า ท่านก็นั่งสักพัก แล้วบอกว่าไม่ได้ทำผิดอะไรหรอก แต่ไปโดนเขาถอนวิชานะสิ  ท่านบอกว่ามันเป็นอาจารย์อยู่ฝั่งเขมร อยู่เสียมราฐคนหนึ่ง อยู่พระตะบองคนหนึ่ง มีวิชาดี  แต่คนที่ถอนมันอยู่เสียมราฐ   ท่านบอกว่ามันไม่รับเงิน  แต่มันต้องการลองวิชา มันต้องการแสดงให้รู้ว่ามันแน่  ท่านก็เลยเรียกพ่อผม กับเพื่อน แล้วนำน้ำลายท่านมาทาตำแหน่ง  พร้อมทั้งให้สักเปล่าทับลงไป  ท่านบอกว่าลงอักขระล้อมให้แล้ว  มันถอนไม่ได้  ถ้ามันถอนได้ ท่านยอมสึก  ท่านก็หัวเราะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2552, 09:59:40 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

• ตติยะ
    • อีเมล
ครับ อ่ะ ขอบคุณที่ความรู้นะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถอนเพราะจะทำร้ายเรา กับถอนเพราะเรารับไม่ไหวจะบ้าเอาครับ
คือยิ่งถือมากยิ่งต้องเคร่งมิเช่นนั้น วิชาอาจเข้าตัวได้ - สักยันต์ไม่ไช่แทททูล ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็