๑๖ ก.ย. ๕๗, ๑๘:๒๓:๔๙ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเช่าบูชาพระเครื่องหลวงพ่อเปิ่น รุ่นไหนนิยมครับ  (อ่าน ๙๘๐๑ ครั้ง)
nontaburi
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๕๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๔๔
  รับขอบคุณ: ๕๙๒

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๖ ก.พ. ๕๒, ๑๖:๕๑:๑๐ »

คือพุทธคุณดีหมด แต่รุ่นไหนนิยมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Jakkrit, รุท หมัดหนักครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๖ ก.พ. ๕๒, ๑๗:๓๐:๔๓ »

ดีทุกรุ่น ครับ ผมฟันธง 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, Jakkrit, คนรักษ์พระ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tum72
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๓๙

๒๙ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๕๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๒๒๘
  รับขอบคุณ: ๗๘๗๖

ณ ตลาดพลู

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๘
พลังชีวิต: ๑๒.๑%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๖ ก.พ. ๕๒, ๑๗:๓๔:๐๒ »

ลองเข้าดูได้เลยครับ ที่กุฏิใหญ่ ถูกตาต้องใจอันไหน ขอบูชาเลยครับ ดีทุกรุ่นทุกชิ้นครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, Jakkrit, saken6009

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา
บางแก้วฟ้า
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๒๓๕๑

๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๕๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๔๘
  รับขอบคุณ: ๔๙๗๙

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๒๒%
พลังชีวิต: ๔.๖%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๐๗:๓๗:๒๙ »

พระหลวงปู่เนี่ย หลักร้อย แต่พุทธคุณหลายล้าน ครับ

มีทั้งหลักร้อย หลักพันต้น หลักพันกลาง หลักปลายๆ
ยิ่งเก่า หรือ รุ่นที่พิธีดีสร้างน้อยๆ หายาก ราคาจะสูงกว่า
ว่าแต่ท่านชอบประเภทไหนอ่ะครับ
เหรียญ ผง รูปหล่อ เครื่องราง       

ดีทุกแบบครับ ยืนยันอีกคน ลองอาราธนาไปใช้ดูเดี๋ยวจะรู้ด้วยตัวเอง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, Jakkrit, saken6009

TTTUTTT
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๗

๙ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๔๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๘๙๔
  รับขอบคุณ: ๒๕๔๔

สร้างสรรค์แต่สิ่งดี

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๔๕%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๐๗:๕๐:๑๔ »

ดีทุกรุ่นครับ มีตั้งแต่หลักร้อย จนถึงหลัก(หลายๆร้อย)ครับ...
สังเกตจากยันต์ด้านหลังก็ได้นะครับ ถ้าเป็น "นะ" ต่างๆก็เมตตาล่ะครับ...
ถ้าเป็นเสือก็น่าจะคงกระพันน่ะ...{^_^}...
**ความเห็นส่วนตัวครับ และจากประสบการณ์**
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, รุท หมัดหนักครับ, Jakkrit, saken6009

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๑

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๘%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๐๙:๓๕:๓๔ »

คือพุทธคุณดีหมด แต่รุ่นไหนนิยมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

เข้าไปที่วัดเลยครับ ได้ของแท้ ราคาถูก ได้กราบหลวงปู่ด้วยครับ

..อยากได้อะไรก้บูชาเลยครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๑

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๐.๒%

aston_25@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๐๙:๕๔:๓๘ »

ของดีครับที่ัวัด ไปบูชาได้เลยครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Jakkrit, saken6009

nutagul
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๕

๑๕ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๒
  รับขอบคุณ: ๑๕๐๒

จังหวัด: พะเยา

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๑.๔%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๑๓:๔๑:๔๔ »

ดีทุกรุ่นครับ ขอเชิญที่กุฏิเลยครับมีให้เลือกเยอะเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม
motana2008
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๓

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๔๐

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๗๕%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๑๙:๓๑:๔๖ »

เพื่อนเคยบูชาไปบอกดีครับ
ยังอยากได้เลยครับ  มีใครใจดีจะบริจาคบ้างไหมครับ
คราวที่แล้วเงินไม่พอเพราะเพื่อนยืมไปเหมาหมดแระ ฮ่าๆๆ
amazing2511
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๖๙๗

๑๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๘๑
  รับขอบคุณ: ๒๓๕๑

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๕๒%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๒๐:๑๖:๒๗ »

เหรียญสร้างโบสถ์เนื้อเงิน ปี25 นี่แหละครับหายากกว่าเหรียญปี  19 อีกครับ เชื่อผมเถอะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~@เสน่ห์เอ็ม@~, golf f1, รุท หมัดหนักครับ, saken6009

หอมเชียง
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๙

๒๓ วัน, ๑๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗๔๕
  รับขอบคุณ: ๖๓๗๓

ประสบการณ์: ๙๒%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๒๒:๑๙:๒๑ »

...
วัตถุมงคลของหลวงพ่อนั้นหลากหลายแล้วแต่ว่าจะถูกใจอะไรครับ บางรุ่นมีตังค์ก็ใช่ว่าจะซื้อได้ครับ บางรุ่นหายากๆ ถ้าถูกใจกันปันกันใช้ฟรีๆก็ยังมีเลย
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), golf f1, nontaburi, Pujchong, berth1999, cho presley, PYT, อชิตะ, แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า, saken6009

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๒๒:๒๗:๔๙ »

สุดยอดมาก ครับ พี่หอมเชียง  นับถือ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: หอมเชียง

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๐ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๕๘
  รับขอบคุณ: ๒๐๐๓๔

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๓๕%
พลังชีวิต: ๔.๘%

vee.cys
« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๒๒:๒๘:๐๗ »

สุดยอดครับท่านหอมเชียง หาตัวจับได้ยาก  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: หอมเชียง, nums24, saken6009

Chotipat
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๙๓๘

๒๒ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๑๐

จังหวัด: ชลบุรี

ประสบการณ์: ๒๖%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๒, ๒๓:๑๑:๓๓ »

อิจฉาพี่หอมเชียงจัง
หัวเสือเหมือนที่อยู่ตรงกลางรูปของพี่หอมเชียงที่วัดยังมีให้เช่าอยู่มั๊ยยย

เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก
หอมเชียง
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๙

๒๓ วัน, ๑๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗๔๕
  รับขอบคุณ: ๖๓๗๓

ประสบการณ์: ๙๒%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๒, ๐๐:๓๗:๕๓ »

อิจฉาพี่หอมเชียงจัง
หัวเสือเหมือนที่อยู่ตรงกลางรูปของพี่หอมเชียงที่วัดยังมีให้เช่าอยู่มั๊ยยย

...
ถ้าหมายถึงบนกุฏิใหญ่ ไม่มีแล้วหล่ะครับ แต่ถ้าแผงพระในวัด นานๆจะมาให้เห็นสักองค์ แต่การเช่าหาควรปรึกษาผู้ชำนาญการนะครับ อย่างน้อยให้เขาการันตีให้จะได้ไม่เกิดปัญหาภายหลังครับ(รุ่นนี้เก๊เฉียบขาด)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), Chotipat, รุท หมัดหนักครับ, saken6009

nontaburi
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๕๙

๒ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๔
  รับขอบคุณ: ๕๙๒

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๘๖%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๒, ๐๗:๑๖:๐๑ »

ขอบคุณทุกท่านครับ

ท่านหอมเซียงสุดยอดครับ ผมอยากได้ล็อกเก็ตบ้างครับ ไม่ทราบหาได้ที่ไหน หรือท่านหอมเซียงเก็บไว้หลายชิ้นหรือเปล่าครับจะได้ขอเเบ่งเช่ามาบูชาบ้าง อิอิ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๒ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๒๗๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๖๘

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๙.๖%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๒, ๑๑:๐๘:๕๗ »

หย้าเสือปี23ใช่ป่ะคับท่านหอมเชียงสวยคับพอดีกระผมก็ห้อยคอติดตัวไว้เหมือนกันของพ่อผมเอง
amazing2511
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๖๙๗

๑๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๘๑
  รับขอบคุณ: ๒๓๕๑

ประสบการณ์: ๕๒%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๒, ๑๑:๔๕:๑๕ »

พระชุดนี้หรือเปล่าครับที่พี่หอมเชียงจะนำมาช่วยเป็นชนวนให้ผม  โฮเห็นแล้วหนาวครับ   

motana2008
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๓

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๔๐

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๗๕%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๒, ๒๑:๒๗:๕๒ »

ถ้าถูกใจกันปันกันใช้ฟรีๆก็ยังมีเลย

เมื่อไหร่ พี่หอมเชียงจะถูกใจเค้าบ้าง ง่าตะเอง  :114:
แบ่งให้เค้าบ้างดิ (แซวเล่น แต่เอาจริง เพราะเป็นแซวหวังผล ง่า ค๊าบบ )

cho presley
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๙

๓๙ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๘ นาที

------> I'm Cho Paul Smith. โอ้ดวงนุชสุดสายสวาทจิต สวาทเจ้าหรือจะคิดอางขนาง สวาทน้องอย่าหมองเลยน้องนาง สวาทโน้นหรือจะร้างสวาทนุช สวาทไหนหรือจะเปรียบสวาทมิ่ง สวาทแม่นี้ยิ่งเป็นที่สุด พี่หวังเสกเป็นเอกอนงค์นุช อนงค์ไหนมิได้สุดสวาทเรียม...Cho.

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๖

สุดท้ายก็กาหลง!

ระดับความสามารถ: ๓๖
ประสบการณ์: ๘๑%

cho.khalong@hotmail.com เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบ #19 เมื่อ: ๐๙ ก.พ. ๕๒, ๐๗:๑๓:๒๐ »

'พระหลวงปู่เนี่ย หลักร้อย แต่พุทธคุณหลายล้าน' = บางแก้วฟ้า บรรยายไว้แบบไม่ต้องสงสัยแล้ว!

งานนี้คุณพี่ 'หอมเชียง' เนื้อห้อม หอม..

ขอยืมขึ้นคอสักองค์...คิดค่าเช่าท่าวไหร่ฮะ...

cho presley       
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๑

ประสบการณ์: ๑๘%

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: ๐๙ ก.พ. ๕๒, ๐๘:๕๕:๒๕ »

มีของดีเยอะจริงๆ ครับ นับถือๆ

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์