ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม  (อ่าน 4310 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
สอบถาม
« เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 06:13:55 »
1. เท่าที่ทราบตามแบบบางพระต้องให้หลังเต็มก่อน เลยไม่รู้ว่าด้านหน้ามีแบบฉบับไหมครับ
2. อยากทราบความแตกต่างระหว่างยันตืหนุมานกับดำดื้อ แดงเกครับเพราะบู๋นทั้งคู่

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: สอบถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 06:38:54 »
หนุมาน เมตตา แคล้วคลาด คงกระพัน ครับ เป็นนักรบแนวหน้า อะครับ
ส่วนดำดื้อ แดงเก ส่วนมากจะแน้น คงกระพันบู้ๆหน่อย ครับ

คล้ายๆ ครับ แต่ไม่เหมือน มีคนบอกว่า คนสักดำดื้อแดงเกร มักใจร้อน(แต่อาจเป้นที่คนด้วย) ครับ

ส่วนด้านหน้า ยันต์ที่หน้าอกก็จะมีเสือเผ่น เสือสามขา อะไรประมาณนี้ ครับ ลอง ถามข้อมูลจากพี่ ดูได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2552, 06:39:28 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 06:52:36 »
                  ขอตอบข้อ2 นะครับ หนุมานนี่ก็1 ยันต์ ดำดื้อนี่ก็1ยันต์ แดงเกนี่ก็ 1 บางคนเรียกดำดื้อแดงเก อาจเข้าใจผิดว่าเป็นยันต์เดียวกัน
หนุมาน นี่ไม่ต้องว่ากันมากเลย รู้อยู่แล้วทุกๆท่าน แต่อาจมีการเข้าใจผิด ว่าตัว1 ตัว 2 แต่ที่จริงก็มีตัวเดียวแตกต่างที่ท่าทาง และการเพิ่ม อักขระลายละเอียดเท่านั้น หัวใจก็ใส่ตัวเดียวกัน คือ หะนุ มา นะ

ส่วนดำดื้อ และ แดงเก ตามที่ทราบมา เป็น ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ชอบเมาแล้วเอาดาบ เอามี มาฟัน แทง กัน เล่น เป็น ประจำ ท่านหลวงพ่อ ท่านเลยเอามาสัก แล้วใส่หัวใจ สี่เกอลงไป ดำดื้อจะเป็นรูปผู้ชาย ยกแข้งยกขา ชูมือขึ้นขึ้นสองข้าง นิ้วชี้ สองข้างชี้ฟ้า ส่วนแดงเก เหมือนแดงเก แต่ มือ นึง ถือดอกไม้ มือนึงถือ ดาบหรือพระขันธ์ ส่วนกระผมชอบขวาน เลยให้อาจารย์เปลี่ยนเป็นขวานครับ ดำดื้อผมไม่กล้าลงภาพ เพราะผมไม่ได้สักกลัวเจ้าของรอยสักท่านว่าเอา กระผมขอลงเพียงแดงเกนะครับ
ตามที่รู้มา

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 07:04:02 »
แดงเก ลงไม่ได้ครับ Network Error (tcp_error) ครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 08:02:33 »
คงได้นะคราวนี้ แดงเก อย่าเกเร อีกนะ

หน้าไม่แตกแล้ว ลงได้ นี่ล่ะครับ แดงเก ของผม แปลกนะครับ ทำไมช่วงนี้ กระแสดำดื้อ แดงเกมาแรงจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2552, 08:06:31 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 08:18:40 »
เกเร กันจังนะ พี่น้อง  :095:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 08:33:58 »
เคยได้ยินมาจากเพื่อนครับ เพื่อนผมศิษย์บางพระทั้งตัวแล้วครับ ครบสูตร ทั้งด้านหลังด้านหน้า แขน ขา ได้มาเต็มหมดแล้วครับ
ไว้ถ้าเจอเพื่อนจะถ่ายรูปมาให้ชมกันนะครับ

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 10:06:48 »
อื่ม......ดีครับสวยดีครับ 25;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 12:01:34 »
หนุมาน เมตตา แคล้วคลาด คงกระพัน ครับ เป็นนักรบแนวหน้า อะครับ
ส่วนดำดื้อ แดงเก ส่วนมากจะแน้น คงกระพันบู้ๆหน่อย ครับ

คล้ายๆ ครับ แต่ไม่เหมือน มีคนบอกว่า คนสักดำดื้อแดงเกร มักใจร้อน(แต่อาจเป้นที่คนด้วย) ครับ

ส่วนด้านหน้า ยันต์ที่หน้าอกก็จะมีเสือเผ่น เสือสามขา อะไรประมาณนี้ ครับ ลอง ถามข้อมูลจากพี่ ดูได้ครับ
ช่ายคับ ผมก้อสัดแดงเก ใครมีคถาบ้างบอกหน่อยคับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 12:09:21 »
แล้วในรูปนี้ท่านเป็นดำหรือแดงครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 12:42:34 »
เป็นแดงเกคับ เป็นลายสักของหลวงพี่นันต์

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 06:04:41 »
สวยนะครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 09:51:27 »
สวยครับ