ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าเสื่อมมั้ยช่วยแนะนำผมที  (อ่าน 2318 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่รู้ว่าเสื่อมมั้ยช่วยแนะนำผมทีน่ะ
คือว่าโดนผ้หญิงตบหัวมาอะครับ
ผู้หญิงคนนี้ผมไม่ชอบนิสัยมันมากๆๆ
เสียงดังตลอดเลย
คือวันนี้ผมไปปริ้นงานอ่ะ
แล้วก็กำลังทามอยู่
งานเยอะมากๆๆ
ผมก็นั้งทามของผมอยู่ดีๆๆ
แล้วมีผู้หญิง ปี 3 มาบอกว่า ปริ้นนานมั้ย
ผมก็บอกว่า ปริ้นไม่นานหรอกแปบเดียว

พี่ปี 3ก็ถามอยู่ได้อะครับ

แต่ ผู้หญิงคนที่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไรคนนั้มา ตบหัวผมบอกว่า พี่เค้าพูดอ่ะ ตอบไปดิ๊

ตบ 2ทีเลยน่ะ
 ถ้าเปงผู้ชายต่อยไปนานและ
ตอนนั้นงานยุ่งมากๆๆ
เลยเซงๆๆ

ผมจึงจะมาปรึกษาพวกพี่ๆๆ ว่าของเนี๊ย
ที่ผมสักอ่ะ
จะเสื่อมมั้ย
แล้วต้องแก้อย่างไรบ้าง

พูดแล้วเซงอ่ะ

หมั่นใส้ จิ๊ งๆๆ

แต่ผมไม่ทำผู้หญิง
ดีน่ะตอนนี้ผมมีสติ ไม่งั้น ร่วงไปนานและ
คริคริ

ตอบทีน๊ะ  พี่ๆๆ  เอ็มไร่ขิง พี่ อชิตะ

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
ตอบ: ไม่รู้ว่าเสื่อมมั้ยช่วยแนะนำผมที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 05:20:41 »
อย่าคิดมากครับ ของดีไม่มีเสื่อม หมั่นสวดมนต์ระลึกถึงครูบาอาจารย์ เข้าไว้ครับ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ไม่รู้ว่าเสื่อมมั้ยช่วยแนะนำผมที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 05:38:53 »
เป็นผมจูบไปแล้ว

^^

แค่โดนตบหัวไม่ทำหั๊ยของดีเราเสื่อมหรอกครับ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 05:42:54 »
ไม่เสื่อมหลอก ครับ พี่ Ogofmayas

ดีแล้ว ครับ รู้จักขันติ ..........

ของแบบนี้ไม่ได้เสื่อมกันง่ายๆหลอก ครับ ดีแล้ว ครับ รู้จักอดทน และขันติใว้ 
คิดดี ทำดี พูดดี ของก็โครตยิ่งดีเลย ครับ

ผมสนับสนุนให้คนทำดี ทำบุญสร้างกุศลบ่อยๆ .....และหมั่นสวดมนใว้ ครับ หากอยากให้ขลังขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 05:44:06 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 06:04:39 »
ไม่เสื่อมหรอกครับสบายใจได้ สวดมนต์ไหว้พระละลึกถึงหลวงพ่อและครูบาอาจารย์ไว้ครับ ของไม่ได้เสื่อมกันง่ายๆหรอกครับถ้าเราไม่ล่วงละเมิดกฏระเบียบและศีลธรรม  ดีแล้วครับที่อดทนได้และมีขันติ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 06:07:57 »
เป็นผมฉุดเลยงานนี้ ล้อเล่น อดทนไว้นะดีแล้วนะครับ โดนตบหัวด้วยมือนะครับจิ๊บๆ อย่าให้ใครหน้าไหนมาข้ามหัวก็แล้วกัน งานนี้เสื่อมเต็มๆ อดทนนะครับ คนที่สัก เราอยู่ร่วมกับคนหมู่มากอันไหนเคร่งได้ก็เคร่ง อันไหนผ่อนได้ก็ผ่อน ขึ้นอยู่ว่า จะเคร่งรึ่ผ่อนอย่างไร เรื่องแบบนี้ต้องใช้ประสบการณ์นะครับ ขออวยพรให้ท่านอยู่ในสังคมของท่านอย่างมีความสุข

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 06:43:34 »
ขอบคุณทุกๆๆคนมากครับผ๋ม

แต่พ่อผมบอกว่าอย่าไปเคร่งมากอ่ะคับ
เคร่งแล่วเดี๋ยวเอาของไม่อยู่เข้าตัวอ่ะ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 06:44:19 »
แต่ ท่านเอ็มจะให้ผมสวด มนต์ อะไรบ้างอ่ะคับ
คริคริ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 07:34:42 »
ออกแนว ตบจูบกันเยอะนะเนี้ย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 07:46:22 »
เป็นผมจับจูบเลย อย่าคิดมาก ของไม่เสื่อมง่าย มั่นนั่งสมาธิเพื่อเพิ่มพลังสิ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 08:34:41 »
ตามนั้นครับ พี่ๆตอบกันหมดแล้ว มาไม่ทัน   :004:  :004:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 11:24:32 »
อืมใช่ ตบมาก็จูบไปดิ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 05:34:14 »
ทางสายกลางครับ..ไม่ตึงไม่หย่อน..

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 05:46:33 »
ตบพอใหว แต่จูบต้องพิจารณา (ล้อเล่ง) เสื่อมไม่เสื่อมอยู่ที่ใจ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 06:23:46 »
ผมละชอบจริงๆให้แฟนตบหัว...    ช้อบชอบ :050:

ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ   แต่เห็นบางสำนักรู้สึกเขาจะห้ามผู้หญิงเมนมาตบหัวนะ

สงสัยใครจะตบก็ต้องถามเธอๆ เมงมาอยู่ป่าว :005: :005:   เอางี้ดิครับ  เขาตบหัวเราก็บอกเขาดิว่าเปลี่ยนมาเป็นหยิกแก้มได้มั้ย

อยู่ที่ใจครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ เอ๋ย!

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 01:38:14 »
ท่านOgofmayas โชคร้าย จิงๆนะครับ

แหมแต่โดนถึงขนาดนั้น ยังมีสติ แจ่มมากเลยครับ เหอะๆ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 01:55:20 »
อ่ะน่ะ

ตบด้วยปาก กระชากด้วยลิ้น

เอิ๊กกกๆๆ

:095:  :095:  :095:

ล้อเล่นน่ะครับ

:054:  :054:  :054:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 04:38:33 »
ใจเย็นๆ นะ ผู้หญิงคนนั้นหสวยป่าวล่ะ ถ้าสวยก็อภัยเถอะนะ ถ้าไม่สวยก็อภัยอีกนั้นหล่ะ
แล้วท่านก็ทำจิตใจให้สงบนะ  หลังจากนั้นเมื่อมีโอกาสก็พูดกะเค้าดีๆ ว่าท่านน่ะไม่ชอบนะ
กับพฤติกรรมแบบนี้ ใครเห็นก็จะดูไม่งาม ไม่มีมารยาท ศีรษะคนนะ ไม่ใช่ลูกโป่ง ลูกฟุตบอล
จะมาตบเล่นกันง่ายๆ ไม่ได้หรอก มันปาบด้วย (ผู้เฒ่าผู้แก่เค้าถือกันน่ะ) 10; 24;
ผู้เฒ่าผู้แก่ท่ายเคยบอกว่า ถ้าโดนตบหัวนะ ตอนกลางคืนจะปัสสาวะรดที่นอน
ท่านเป็นรึเปล่าล่ะ 31; 31;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2552, 04:40:30 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 04:49:27 »
มฌิมาปฏิปทาดีที่สุด
ไม่ตรึงไปไม่หย่อนไป
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์