ผู้เขียน หัวข้อ: อยากชม พระเหรียญ หลวงพ่อเปิ่นขี่หมูอะคับ  (อ่าน 9621 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
อยากชม พระเหรียญ หลวงพ่อเปิ่นขี่หมูอะคับ ส่วนสร้างปีไหนผมจำไม่ได้ ใครมี รบกวนขอชมหน่อยนะครับ ขอบคุณคับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

• สัตตมะ
  • **
http://www.krus***

ประมาณนี้อะคับ  อยากเห็นเหรียญที่ใช้ห้อยคออยู่อะคับ อยากฟังประสบการณ์ หาใช้อยู่เหมือนกัน อะคับ

ข้อความดั่งกล่าวเป็นลิงค์เว็บที่เกี่ยวข้องกับการซื้อขายวัตถุมงคล ..  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 01:58:57 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นรุ่นที่เเม่ผมติดตัวเสมอ
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

• สัตตมะ
  • **
ขอโทษ ครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
เชิญชม ตามกระทู้เก่าได้เลย
ตามลิงค์นี้นะครับ  http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6656.0.html :005:

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณ ครับบ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **

ขออนุญาตท่านเจ้าของเหรียญด้วยครับ คุ้นๆว่าเป็นชาวเวปเรานี้แหละ
ขอนำภาพมาให้พี่น้องชม อีกครั้ง
เหรียญนั่งหมู ปี 35 มีจารมือ !! 
สุดๆ งดงาม เกินบรรยาย
พระเครื่องหลวงปู่ พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ ล้นฟ้า-ล้นแผ่นดิน   

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมมีอีกรุ่นนึงครับ  เป็นพระผงนะครับ หลวงพ่อเปิ่นขี่หมูเนี้ยแหละครัล ผมแขวนคอตอนเด็กๆ เดี๋ยวสึกก่อนครับ จะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูป่า รุ่น1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2554, 06:19:38 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูป่า รุ่น2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2554, 06:20:35 โดย เจดต์ »

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เหรียญไม่ค่อยสวยเท่าไร แต่ก็ภูมิใจที่มีครับ :090:

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :050: ดีใจด้วยครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ช่วยกันครับ..

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูป่า ซึ่งเป็นปีเกิดของหลวงพ่อเปิ่นนับเป็นเอกลักษณ์ที่สำคัญอีกประการหนึ่งของหลวงพ่อเพราะเป็นพญาหมูป่า
   จากชีวิตธรรมชาติของหมูป่านั้นจะอยู่รวมกันเป็นฝูง เวลาออกหากินมีจ่าฝูงเป็นผู้นำ ส่วนพญาหมูป่าจะอาศัยอยู่ในถ้ำลึก มีนางหมูป่าคอยปรนนิบัติซ้าย - ขวาดุจสาวสนมกำนัล พญาหมูป่าจะออกนอกถ้ำปรากฏตัวเฉพาะเวลากลางคืน และแวดล้อมด้วยบริวารอย่างผู้มีอำนาจ
   เขี้ยวพญาหมูป่า เป็นของอาถรรพณ์ไม่เป็นโพรงอย่างหมูทั่วไป เรียกกันว่า เขี้ยวตัน มีอำนาจอันสูงส่งประดุจพญาหมูป่าผู้เป็นใหญ่
   ขน บริเวณจมูกหรือปากที่ถูกถูไถจนเป็นวงเรียก ช้องหมู ก็มีอำนาจทางอยู่ยงคงกระพันและมหาโภคทรัพย์อย่างเอกอุ
   หางพญาหมูป่า ใช้ป้องกันทั้งแก้คุณไสย คุณผี คุณคนได้เป็นอย่างดี หรือแม้แต่ ขนพญาหมูป่า หากใครได้มาทำแหวนพิรอดก็ยอดเยี่ยม
   ความสำคัญในด้านไสยเวทย์ดังกล่าวของพญาหมูป่า นอกจากจะเป็นเจ้าป่าผู้มีอำนาจอยู่ดีกินดี มีบริวารคอยรับใช้อย่างสุขสบายแล้ว ยังมีมหาเสน่ห์อย่างร้ายแรง พระโบราณจารย์ผู้เชี่ยวชาญวิทยาคมจึงนิยมนำมาสร้างเครื่องรางยิ่งนัก หลวงพ่อเปิ่นจึงกำหนดสร้างเหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูป่าขึ้นตามคตินิยมพระโบราณจารย์ทุกประการ
ขอขอบคุณ ข้อมูลกระทู้ข้างบ้านอิอิ