หมวด มิตรไมตรี > รูปภาพและวีดีโอสายวัดบางพระ

ลูกปัดคลองท่อม

<< < (2/4) > >>

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์):
สุดยอดไปเลยครับ ลูกปัดขึ้นทั่วประเทศไทยครับ แถบนครปฐมก็มีให้เห็นกันบ่อย แต่ที่มีชื่อเสียงก็คลองท่อม,คูบัว ส่วนความเชื่อในเรื่องบูชาลูกปัดนั้น ว่ากันว่าเด่นทางเมตตาโชคลาภแคล้วคลาดดีครับ เชื่อกันว่าวิญญาณของเจ้าของลูกปัดนั้นจะช่วยปกปักษ์รักษาคุ้มครองเราครับ จะให้ดีก็ควรหมั่นทำบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้าของลูกปัดในอดีดกาล  ต้องลองหาอ่านหนังสือของอาจารย์ราช รามัญ ประกอบด้วยยิ่งดีครับ ดร.ไมตรี บุญสูงก็เป็นอีกท่านครับที่สะสมครับ ไม่ว่าแค่ประเทศไทยเท่านั้นนะครับ ยังมีพบในอีกหลายๆประเทศครับ ราคาเล่นหาก็ใช่ย่อยครับ ข้าน้อยมิอาจเอื้อม  :075: กำลังคิดจะหาแผ่นเฟิร์มมาใช้อยู่เหมือนกันครับ โดนปลอมไปแทบทั้งนั้นเริ่มเข็ดครับ  :070: ขอบคุณข้อมูลนะครับผม  :002:

berth1999:
สวยดี อยากได้ แต่ กลัวอ่ะ  :075:

~เสน่ห์ack01~:
ขอบคุณที่แนะนำครับ ผมก็ชอบเล่นพวกหิน พวกลูกปัดเหมือนกันครับ.. 36;

PeAwPeed:
สวยมากค่ะ  ลูกปัดมีเสน่ห์ในตัวอยู่แล้ว  มองที่ไรไม่เบื่อ ทั้งสวยทั้งสูงค่า  ขอบคุณที่นำมาให้ชมค่ะ   33;

big tod:
ตอนได้เส้นนี้มาเจ้าของเดิม ให้จุดธูปบอกเล่าเพราะส่วนมากลูกปัดพวกนี้
จะถูกค้นพบบริเวณหลุมฝังศพซะส่วนใหญ่....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version