ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 5577 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่น
« เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 07:18:37 »
เป็นผ้ายันต์เขียนด้วยมือขนาดใหญ่ครับ สูงท่วมหัวเลยครับฉากด้านหลังให้น้องถือชูมือสุดจับผ้ายันต์เอาไว้ เพื่อถ่ายภาพครับ

ซูมให้เห็นลายมือครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2552, 07:30:40 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
ตอบ: ผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 07:41:07 »
[shake]อยากได้[/shake]

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 07:41:30 »
สุดยอดครับ :053: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 07:47:01 »
สวยงามมากๆเลยครับ น่าอจิฉาเจ้าของผ้ายันต์ผืนนี้จัง.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 07:54:59 »
สวยจังครับพี่ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 08:13:48 »
ไอเดียแจ่ม..ไย้ใหญ่...อภิมหาอมตะยันต์ไย้ใหญ่..พี่โอ่งฯ ภูมิใจนำเสนอ ยันต์อลังการงานสร้างให้ชมกัน..แต่ไม่ได้ให้ครอบครอง :070:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 08:46:14 »
งามมาก ถ้าไม่ซูม ก็ไม่รู้เลยครับ ว่าเขียนด้วยมือ นึกว่าสกีนครับพี่

แต่ทว่า ใครจารครับพี่ ดูลายมือไม่ถูก ดูไม่เป็น อ่ะครับผม ...  :089:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:25:10 »
สวยงามมากๆเลยครับ

ตอนช่วง หลวงพ่อเปิ่น มรณะภาพ ใหม่ๆ  ผมใด้พาเพื่อนๆ ไปบูชา เก็บใว้ ผืนครับ ใหญ่แบบนี้เลย รู้สึกว่า จะเป็นผืนสุดท้าย ที่วัดมีให้ บูชา

ราคา ช่างแรงจริงๆครับ ช่วงนั้น   ผมยังตกใจ เพื่อนๆอยู่เลย  วันนั้น เฉพาะบูชา วัตถุมงคล  ไปกัน 4 คน หมดกันไป หลายหมื่น ตัวเบากลับบ้าน กันเลยละ

ทั้งที่เพื่อนๆผม ไม่เคยไปวัดบางพระกันเลย แต่ พอใด้ข่าวว่า หลวงพ่อ มรณะภาพ เลยถือโอกาศ ไปกราบ หลวงพ่อสักครั้ง ก็ยังดี เพื่อนผม บอกมาอย่างนั้น

และก็ บูชา วัตถุมงคล กันเพียบเลย 

มาถึงวันนี้  ผมยังดีใจ แทนเพื่อนผมไม่หายอยู่เลย ที่ใด้ ของดีใว้ บูชา  ซึ่งหากันดูไม่ใด้ ง่ายๆไปซ๊ะแล้ว  ผ้ายันต์ แบบนี้ ที่เขียนด้วยมือ

ขอบคุณครับ ที่นำภาพมาลงให้ดู :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:44:10 »
สุดยอดจริงๆครับ ตอนแรกนึกว่าสกรีน
แต่ที่ไหนได้ เขียนด้วยมือทั้งผืนเลย
ลายมือสวยงามและเป็นระเบียบมากๆเลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 12:00:37 »
อยากได้จังครับผม...ทำไงดีสวยมากๆ :002:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 12:04:50 »
ท่านนี้ครับ(หลวงพี่มัครสมัยก่อนตอนหลวงพ่อยังอยู่เรียกท่านว่า " ชวน "ครับแหมชื่อแต่ละชื่อ นายก ทั้งนั้น)ที่เป็นคนเขียนผ้ายันผืนนี้ ใช้เวลา 2 วันต่อ 1 ผืน ท่านใจดีมากครับเป็นอาจารย์ผมเองครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 02:05:46 »

ตอนนี้ทางวัดยังพอมีเหลือให้บูชาอีกไหมเหนอ  อยากได้มาบูชาจัง 

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 03:08:03 »
เข้มขลังและสวยงามครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 08:28:52 »
แฮนเมดผืนเบ้อเริ่ม งามสุดยอดครับท่าน  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 12:37:43 »
เอ..

ถ้าได้เป็นที่ระลึกในงานวันไหว้ครูก็คงดีเน้ออออออออ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 12:47:44 »
 :090: สวยครับ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 01:31:56 »
อ่ะนะ่

อยากมีกะเขามั่งอ่ะ

:092:  :092:  :092:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ mongsan

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 09:47:23 »
สวยงามและอยากจะมีบ้าง  ยอดเยี่ยม...........
อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 04:34:51 »
สวยดีครับ :016: :015:

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 03:29:55 »
ผ้ายันสวยมากครับพี่
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 09:47:16 »
สวยงาม มาก ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 มี.ค. 2552, 03:39:36 »
สวยมากครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 มี.ค. 2552, 03:49:16 »
ขอบคุณครับ สวย ขลังมากครับ ดูขนลุกเลยครับ กรุพี่เค้ามีเยอะมากเลยครับ :016: :015: