ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องรางแปลกๆครับ  (อ่าน 28767 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เครื่องรางแปลกๆครับ
« เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 01:29:50 »
ไม่ค่อยเห็นใครสร้างกันเท่าไหร่
พอดีว่างๆตามประสาคนนอนดึกครับ แหะๆ
ชิ้นแรกครับ พญายมราช นัยว่าบูชาท่านแล้วจะช่วยให้
ปลอดภัยจากภูติผีปีศาจดีครับ

ด้านหน้า

ด้านหลังครับ
ออกแบบได้สวยงามมากๆ

ชิ้นที่สองครับ เพชรเจ้าสมุทร(ขอเบ็ด) สร้างโดยหลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทองครับ

เห็นว่าดีทางขจัดอุปสรรค ดุจดั่งปลากินเหยื่อติดเบ็ดของเราครับ

หุๆๆ ที่เห็นๆนี่ไม่ใช่ของผมน้าครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ตอบ: เครื่องรางแปลกๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 02:00:19 »
ลูกอม อ.ซ้งครับ สายวัดเชิงหวาย
สวยงามมากๆๆ อยากได้ซักลูกบ้างจัง

ลูกอมมังกรครับ

มีมังกรก็ต้องมีเสือขาว อิอิ :005:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 02:01:29 »
ง่ะ ลูกอมมังกร รูปไม่ขึ้นซะงั้น

ลองดูอีกทีครับผม

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 04:36:55 »
พญายมเข้มขลังครับ  ผมเห็นมีอยู่ที่วัดพระขี่ม้าอยู่    :057:

รู้สึกจะมีคาถาบูชาพญายมด้วยใช่มั้ยครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 09:24:06 »
ท้าวเวสสุวรรณปางที่อยู่ในนรกแหละหนอท่าน ปางนี้นั่งตัดสินความวิญญานที่ตายแล้ว ลงโทษวิญญานชั่ว เรามักจะได้เห็นแต่ท่านเป็นยักษ์ยืนถือตะบอง
แต่จริงแล่วท่านก็มีปางเป็นร่างอื่นเช่นกัน งดงามยิ่งนัก

ปโตเมตัง ปรชีวินะสุคโตจุตติ จิตตะเมตะนิพพานังสุคโตจุตติ
หรือใช้ เวสะพุสะ พุสะเวสะ <ไล่สลับกันไปท่องในใจเรื่อยๆ>
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 09:50:28 »
สวยงามมากมันเป็นศิลปะที่ยอดเยี่ยม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 11:01:17 »
น่าเกรงขามจริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 06:29:53 »
ดูน่าเกรงขาม และเข้มขลังมากๆ เลย แต่ไม่ค่อยเห็นเหมือนกัน แปลกดี :054: :054: :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 08:43:01 »
แปลกตาดีครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 08:49:26 »
พญายมราช สวยงามครับ แต่เอามาบูชาที่บ้านคงน่ากลัวน๊ะครับ   :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 09:06:28 »
แปลกตาดีครับ ลูกอมงามได้ใจ  :100:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 09:53:37 »
น้ำเต้าของอาจารย์ซ้งครับ งานที่เป็นเอกลักษณ์

เบี้ยแก้ อาจารย์ซ้งครับ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 10:13:48 »
โอว...ท่านอชิตะ มีของดีมาให้ชมอีกแล้ว..

..สวยงามครับ..

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 10:29:01 »
อดไม่ได้ที่จะต้องกล่าวคำชมอีกครั้ง ง๊ามงาม ครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 09:23:48 »
ไม่มีกับเค้าเลยเรา  อยากได้บ้างจังครับ ท่านใดจะเมตตาเราบ้าง หนอ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 09:43:18 »
สวยงามหาดูได้ยากนะครับ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 02:33:25 »
ชิ้นนี้ คนสักยันต์ คงโดนใจ

ผ้ายันต์ ยมบาลใจอ่อน  แรงไม่แรง ขนาดยมบาลที่เด็ดขาดยังใจอ่อนลงได้   พญาเขาคำ ครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 03:47:02 »
แปลกจริงๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 04:31:43 »
แปลกๆดีนะท่าน..... :002:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 09:09:11 »
หมูซ่อนหัว ครับ

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 11:26:00 »

ผ้ายันต์ ยมบาลใจอ่อน  แรงไม่แรง ขนาดยมบาลที่เด็ดขาดยังใจอ่อนลงได้   พญาเขาคำ ครับ

วัตถุมงคล ของพี่นี่ ต้องทำโมเสส เซนเซอร์ด้วยมั๊ยครับพี่อชิตะ.. 11;

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 12:15:35 »

ผ้ายันต์ ยมบาลใจอ่อน  แรงไม่แรง ขนาดยมบาลที่เด็ดขาดยังใจอ่อนลงได้   พญาเขาคำ ครับ

สวยมากค่ะท่านอชิตะ.....คุง หาได้จากที่ไหนอีกเนี่ย น่าสนใจค่ะ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 12:36:22 »

สวยมากค่ะท่านอชิตะ.....คุง หาได้จากที่ไหนอีกเนี่ย น่าสนใจค่ะ

ของ อ.เพิ่ม พรายดำ กับ ครูบาสุบิน นะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 03:27:11 »
สวยโดนใจจริงๆ ครับพี่น้อง 25; 25;

ออฟไลน์ MOD_II_D_J

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 05:08:58 »
ไม่ทราบว่าอาจารย์เพิ่มอยู่แถวไหนครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 09:15:07 »

แปลกๆกันทั้งนั้นเลยครับ ส่วนของผมไม่รู้เค้าเรียกอะไรกันบ้างครับ ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ 07; 07; 07;

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 04:17:22 »

ผ้ายันต์ ยมบาลใจอ่อน  แรงไม่แรง ขนาดยมบาลที่เด็ดขาดยังใจอ่อนลงได้   พญาเขาคำ ครับ

ของ อ.เพิ่ม พรายดำ กับ ครูบาสุบิน นะครับ

กับอาจารย์เม้ง ขุนแผน  ก้รุสึกจะมีคับ
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 07:30:12 »
องค์พระยายมราช เป็นของหลวงพ่อลุน วัดโพนแพง ขอนแก่นครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ bird13342

• ตติยะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 08:32:39 »
สวยงาม เข้มขลังทุกชิ้นครับ

โดยเฉพาะ ลูกอม อ.ซ้ง  อยากได้จังเลย  อิอิ :053:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 11:46:04 »
ล๊อคเก็ตของอ.เพิ่ม พรายดำ  ครับ
  ลูกศิษย์พระอ.ปุ้ม วัดศาลาแดง ครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 11:06:05 »
หมูซ่อนหัว ครับ

เหรียญรูปโล่ห์นี้เป็นเหรียญของพระอาจารย์ออด วัดอัปสรฯ แถวตลาดพลู ติดกับวัดปากน้ำ ภาษีเจริญครับ พระอาจารย์ออด ท่านเก่งเรื่องฝังตะกรุด ซึ่งถ้าได้ฝังจะพบกับสิ่งที่ไม่สามารถอธิบายได้ ส่วนเหรียญ หมูซ่อนหัวนี้ ท่านทำแจกงานไหว้ครู เหรียญนี้ได้รับความเมตตาจารให้ ทั้ง 2 ด้าน พุทธคุณดีทางเหนียว คงกระพัน กันคนคิดร้าย
****เป็นลักษณะคล้ายหมูขอดทางเหนือครับ  เรื่องเหนียวไม่ต้องพูดครับ   :015: สุดยอด :016:

ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ