ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนพันธ์แท้ยันต์เสือรบกวนช่วยเข้ามาดูให้ด้วยครับ  (อ่าน 7043 ครั้ง)

ออฟไลน์ pla66

• ตติยะ
แฟนพันธ์แท้ยันต์เสือรบกวนช่วยเข้ามาดูให้ด้วยครับ ว่าเป็นของสำนักใดครับ  เข้าไปถามมาหลายที่แล้วครับแต่ละที่ตอบไม่ตรงกันเลยครับ
ต้องการทราบรูปเสือตัวนี้เลยครับ และลักษณะลายเส้นแบบนี้ครับ (ไม่เอาเหมือนหรือคล้ายนะครับ) อย่าว่าผมเรื่องมากเลยนะครับ พอดีแม่ของลูกของผมอนุญาติให้สักได้แค่ 1 รูปเท่านั้นครับก็เลยอยากได้ลายที่ชอบจริงๆครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
สวยมากครับ แต่ว่าผมก็ไม่รู้ว่าของที่ไหน เอาไว้รอผู้รู้ นะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ดูจากรูปแล้วเป็นการสักเครื่องครับ แล้วไปให้อาจารย์ลงอักขระหัวใจเสือให้
แถวล่างเป็น "หิหัมอะ หิสุติ กุรุสุกุ นะโมพุทธายะ.......

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ตามท่าน phituux เลยครับ ถ้าแม่ของลูกอนุญาติให้ 1 รูป ก็ต้องไปหาสักตามสำนักสักต่าง ๆ ที่ขอรูปได้

แต่ยันต์เสือพิมพ์นี้ ถ้าที่วัดบางพระต้องขึ้นยันต์ครูก่อน โดยอาจสักยันต์ครูเป็นน้ำมันก่อนแล้วค่อยขอรูปที่ท่านอยากสัก

จากพระอาจารย์แต่ละกูฏิ  :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รู้แต่ว่าง๊ามงามสุดๆครับ  :015:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
สวยดีครับ  :058:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ตะกรุดที่คอสวยมากครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย